Xin giúp Làm sao restore FW 3.1.2 gốc? Có SHSH trên Cydia (Saurik) server.

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi general2000vn, 18 Tháng tư 2010.

1. ongdogia06

ongdogia06 Thành viên

Được Like:
    0
    Gửi bác Dtube.

Em có một số vấn đề muốn được bác giúp.
    1. Em cần mua một sim để activate IP 3.1.3 (không rõ nhà mạng)
    2. Khi em hạ FW từ 3.1.3 xuống 3.1.2, gần xong thì báo lỗi 1015. Vậy phải làm như thế nào.
    Thông tin thêm: em dùng IP 3GS/32G, lock, tuần 41, đã lưu đầy đủ SHSH 3.1, 3.1.2, 3.1.3
    Cám ơn bác
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    1. tôi không giúp được. bạn hỏi Thieu.bocap
    2. dùng irecovery để thoát ra (tìm trong diễn đàn). Nhưng bạn có thể thử dùng blackra1n để đá nó ra khỏi Recovery mode.
    Sau khi thoát ra khỏi recovery mode thì lúc đó dùng redsn0w để jailbreak
  3. khoailang

khoailang Thành viên

Được Like:
    0
    folder ect nằm ở đâu vậy bồ ********?
  4. khoailang

khoailang Thành viên

Được Like:
    0
    tìm được rồi !!!!!!!!!!!
  5. ongdogia06

ongdogia06 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bác đã chỉ (rất ngắn gọn, dễ hiểu). TUy nhiên bác cho em xin đường dẫn để tham khảo được không.
  6. skydance

skydance Thành viên

Được Like:
    255
    Trước đây, khi vào đường dẫn C:\Windows\System32\drivers\etc\host ta sẽ thấy bảng có nội dung như sau :
    (Giờ thì bảng này đã thay đổi, nội dung hiển thị chỉ thể hiện ở 1 dòng duy nhất...)​

Đến đây ta thêm vào dưới cùng IP server Saurik là 74.208.105 gs.apple.com sau đó lưu lại...
    Để kiểm tra ta vào Run\CMD và gõ ping gs.apple.com nếu nó báo địa chỉ IP trả về Reply From là 74.208.10.249 hoặc 74.208.105.171 thì là được còn nếu nó báo Reply From là 17.112.176.11 (địa chỉ IP của gs.apple.com) hoặc IP nào khác 2 IP trên là chưa được...

Trước đây restore ok nhưng giai đoạn này, không hiểu sao khi ping thì Reply From báo về toàn là IP từ server Apple. Không biết nên chỉnh làm gì kế tiếp. Nhờ các Mod giúp đỡ...