Thảo luận Lập hội Sharp Sh-01F

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi ckh0nda, 3 Tháng ba 2014.

1. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    Cái đó là nhiểu do thiếu sáng, ánh sáng không đủ làm cho bị nhiễu, nhiều máy còn nhiễu nặng hơn nữa, giống như khi bác chụp đêm mà k cảm biến không nhận đủ sáng thì ngay cả nền đen cũng bị như vậy chứ k riêng gì cái màu đỏ đâu. Tình trạng này mình gặp cũng nhiều rồi, chẳng riêng gì con này. Ngay cả những con lumia cũng bị.
    Còn cái dụ cân bằng trắng làm lệch màu thì có thật, nhưng chụp đủ sáng thì ok, hoặc là ánh sáng tập trung thì khó có con nào ăn lắm
  2. skullofanh

skullofanh Thành viên

Được Like:
    82
    Không phải con nào cụng bị tình trạng màu k đều zậy đâu bác, nhiễu là khác, còn cái này màu nó k đều, nhìn lõm chõm rất chuoit61, trước dùng nhiều con chưa bị, con sh-06e là con bị lần đầu và nặng,chụp ban đêm zậy là đỡ, gặp mà thiếu sáng trong nhà ban ngày nhìn còn rõ rệt hơn nhiều, màu đỏ dễ bị nhất, màu khác bị nhưng ít hơn nhiều. Con sh-06e này 1 số trường hợp chuối, 1 số trường hợp tốt.
  3. loveyoumore

loveyoumore Thành viên

Được Like:
    305
    như bác nói thì em chưa gặp, gặp tình trạng nhiễu thôi, e cũng thử rồi mà, toàn vào toilet ngồi chụp :)), nhưng vẫn chưa thấy tình trạng nặng như bác nói, chủ yếu bị nhiễu
  4. ckh0nda

ckh0nda Thành viên

Được Like:
    9
    Sau khi mình đổi từ thuê bao trả trước sang thuê bao trả sau thì tình trạng xài 3G và GSM đã sử dụng cùng 1 lúc được lại bình thường rồi
    DCM thích bài này.
  5. ckh0nda

ckh0nda Thành viên

Được Like:
    9
    con này giờ mà root được nữa chỉnh max CPU thì ngon lành cành đào. Chỉ có 1 cái tội về màu sắc mà thôi, nhìn nó ảo ảo lúc thì gam màu vàng nhiều quá lúc thì gam màu xanh nhiều quá. Mình đã vào quality mode chỉnh hiệu ứng nhưng cũng vậy
  6. nguyennhutthao

nguyennhutthao Thành viên

Được Like:
    146
    um mau` sac' hoi tuoi sang' . nhung tha` nhu vay . chu' toi thui nhu f-02e la` sem nhu xong .
    OceanFlower thích bài này.
  7. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    Chung quy lại vì máy nhật nên các bác hơi khó tính với các em nó. Lúc nào dân chơi JPM cũng muốn máy mình best of the best. Nhưng ko có cái điện thoại nào hoàn hảo cả :D Chấp nhận những khuyết điểm và yêu thêm những ưu điểm của các em nó. hehe. Chém gió xíu
    iloveiphone9 thích bài này.
  8. ckh0nda

ckh0nda Thành viên

Được Like:
    9
    Thì trên đời này không có gì là tuyệt đối chỉ có tương đối mà thôi.
    Thích CN Nhật vì chụp hình,bảo mật và chống nước.Nhưng giờ samsung và các hãng bất đầu ra chống nước và bảo mật vân tay.
    Bắt đầu mệt vì cn rồi đây
  9. NguyenQuang1234

NguyenQuang1234 Thành viên

Được Like:
    72
    Công nghệ chống nước, vân tay thì Nhật đã có từ lâu . Bây giờ các chú Hàn Quốc mới lẹt đẹt theo sau nhưng bảo đảm sẽ chán lắm. :))
  10. NguyenQuang1234

NguyenQuang1234 Thành viên

Được Like:
    72
    Mình nghe bác nói em asus chụp hình đẹp hơn sh01f chắc phải gặp bác giao lưu xem e ấy như thế nào. 0938222221 Quang. Có gì phone cho mình cafe giao lưu nha bác rủ thêm ku Thịnh luôn