[m110s] 2.3.6.wf07.gsmvn

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi ebooker, 30 Tháng sáu 2012.

1. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    1. Wipe data mất dữ liệu cài vào máy và tin nhắn danh bạ, chứ không mất dữ liệu ở thẻ nhớ SD
    2. Tùy từng bản rom do nhà thiết kế
    3. Mỗi bản rom có 1 bản kernel phải không ? Đúng vậy bạn, Mỗi bản rom có 1 bản kernel
    lebang.ptit thích bài này.
  2. hung733

hung733 Thành viên

Được Like:
    0
    thanks bac những gì can hoi thi e khắc phục dc rồi bác có bản nào như trên mà dã việt hóa rùi ko:D
  3. ta0nghe0

ta0nghe0 Thành viên

Được Like:
    10
    Mai rảnh up lại cho... sang http://sammobile.com tìm m110s. Stock rom cao nhất tải mất tầm 30p là xong
  4. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    lardy ơi xin chỉ mình cách bỏ cá nhân hóa ở chỗ số hiệu bản tạo ở trong about đc k? Mình muốn bản rom đó như rom gốc chứ k phải là GSMVN
  5. nguyenhoang1012

nguyenhoang1012 Thành viên

Được Like:
    0
    nen download link nào vậy bạn
    stock hay WF07.GSMVN.SP1
  6. nguyenhoang1012

nguyenhoang1012 Thành viên

Được Like:
    0
    nen dơnload link nao day ban
    stack hay WF07.GSMVN.SP1
  7. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    Bác chủ pic ơi bản này mau hết pin quá(lúc đầu sài bản này thấy mau hết pin tưởng do pin hư nên đi mua cục pin mới 1700mAh) về cũng vậy để k sài gì hết %pin tuột như điên. Xin bác giúp với, giúp với lardy,bản rom này mình thích lắm(tội cái mau hết pin)
  8. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Bạn dùng titanbackup hoặc rôtex vô hiệu hóa file maps đi nhé
    :D
    và khuyên bạn đừng cài ứng dụng facebook
  9. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    vào rốt và tìm file trong system/build.prop tìm tên bạn cần đổi và save reboót máy
  10. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    Cám ơn bạn lardy. Sẵn giúp mình 1 lần nữa nha? Bản rom này mình rất thích vì sài đến h k thấy lỗi nào nhưng kẹt 1 cái pin hình như mau hết có cách nào k bạn(mình đã mua pin mới,mình mua pin dung lượng cao luôn mà tình trạng để pin qua đêm cũng hao mình để ý cứ 1 chút là sục từ 1%-2% pin). Có cách nào k lardy(đã cài tiết kiệm pin rồi vẫn k thấy thay đổi đáng kể gì) cái này mình up Kernel khác đc k (dùng bản rom wf07 này nhưng up Kernel của wf07 do ng khác làm đc k bạn?) Thanks ! Thích cái game người nhện mà cài vào laggg đến nỗi k chơi đc? Định sử dụng phần mềm setCPU nhưng sợ mau hư máy(mình nghe người ta nói SetCPU cũng giúp tiết kiệm pin đc nhưng chẳng biết cấu hình ra sao ^^)