[m110s] 2.3.6.wf07.gsmvn

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi ebooker, 30 Tháng sáu 2012.

1. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
    SetCPU mà OC thì còn tốn pin hơn. Chỉ trừ việc bạn có ý cho phone hoạt động kém năng suất bằng cách UC.
    Pin mau hết là do cách sử dụng và app cài thêm thôi bạn ạ. Muốn đánh giá công bằng thì đừng cài app nào thêm rồi quan sát mấy ngày. Trước mắt bạn dùng Titanium Backup freeze các app mới cài để loại trừ. Hoặc là Factory Reset.
    Một số app hay được sử dụng nhưng cũng ngốn pin:
    - Google Maps
    - Yahoo Messenger
    - Viper
  2. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    Tính ra nhà sản xuất ra 1 điện thoại cũng ngộ, biết những máy chạy hệ điều hành ngónpin kinh khủng thì mỗi máy sản xuất rapin cho tối đa là 2000-3000 đi. Nếu sử dụng 1 điện thoại chạy hệ điều hành mà k cài or cài ít vì nỗi sợ hết pin vậy.....(tùy suy nghĩ)^^. Mình muốn chạy lại bản Rom khác xem sao nhưng mình muốn giữ lại tất cả những gì trên thoại ví dụ như ghost win vậy đó vậy làm thế nào bạn? Còn 1 vấn đề nữa là mình muốn có Backup và restore ở chế độ Recovery thì phải làm sao? Xin bạn hướng dẫn cu thể thanks !

Ừ bạn cho mình hỏi 1 điều nữa là : tại sao có những bản rom bấm *#06# or một số câu lệnh khác đc và 1 số bản Rom lại thực hiện những câu lệnh đó không đc. Thanks
  3. sgvny2k

sgvny2k Thành viên

Được Like:
    66
    Họ có chiến lược kinh doanh mà bạn. Chỉ đưa ra tính năng cạnh tranh tại một thời điểm so với các sản phẩm khác. Làm cho sản phẩm bớt vượt trội để bán thêm các sản phẩm theo sau. Trường hợp này vẫn đúng với Apple cho đến trước iPhone 5. hehe.
    Ngoài ra còn về phần thiết kế, mẫu mã. Thời điểm máy ra đời, nó là một trong số ít máy mỏng nhất còn gì. Để hy sinh thì cần pin mỏng, nhẹ, ...

Tegrak Kernel có chức năng Backup/Restore nhưng mình chưa dùng bao giờ, chỉ dùng TitaniumBackup backup toàn bộ app cài thêm (định kỳ hàng tuần). Restore thì chọn lọc.

Mình không chắc về vụ IMEI. Có thể liên quan đến thư mục EFS. Bạn tìm hiểu thêm:
    http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=26827676&postcount=4512
    atulahahaha and Lardy like this.
  4. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    hjhj...english thì mình bó tay
  5. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    English thì dịch sang
    còn cái câu hỏi IMIE thì đơn giản thôi
    do người viết file dialxxx.apk không có cho lệnh đó dùng
    :D
    muốn rom nào cũng có thì mình sent cho file này đảm bảo đc
  6. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    Mỗi rom file dialxxx.apk mỗi khác hã lardy? Cho mình hỏi hiện nay Rom CM10 trên cyanogenmod.org có cho M110S k? k biết tính ổn định những Rom đó ra sao(thấy giao diện nó đẹp) và phiền bạn hướng dẫn mình up CM10 từ thẻ nhớ vì trong recovery k thấy có chế độ Updates từ thẻ nhớ. Thanks !
  7. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    update từ thẻ nhớ đơn giản thôi mà
    copy file rom dạng zip vào thẻ nhớ, về recovery và update zip thôi, yêu cầu kernel ấy phải hỗ trợ recovery cao cấp:D
    và 1 điều nữa là CM 10 hiện chưa có cho m110s
    :D
  8. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    Ũa sao mình lên trang chủ của nó và chọn dòng máy nó để là CM7.1 nhưng khi download thì nó lại hiện ra CM10 cho máy M110S là sao bạn ?
    http://download.cyanogenmod.org/?type=stable&device=galaxysmtd

(yêu cầu kernel ấy phải hỗ trợ recovery cao cấp) xin lỗi mình hơi gà k hiểu? Mình lấy
    Kernel SpeedMod (cho menu recovery CWM): https://www.box.com/s/96eb98d759c8624f2082
    này của bac VUHOANGPRO1 chơi vào đc k? mình đang sài bản Rom của WF07 của ebook

Sẵn cho mình xin file dialxxx.apk của rom ebook nha ! Mình thực hiện lệnh test thông tin máy từ bản Rom ebook k đc(*#06#........)
  9. Lardy

Lardy Staff Member

Được Like:
    515
    Không được đâu bạn
    đó là của I9000 đó
    úp vào là mất movinad luôn
    nếu may mắn thì ko mất bộ nhớ trong
  10. atulahahaha

atulahahaha Thành viên

Được Like:
    8
    Còn những câu hỏi trên bài mong bạn giúp mình. Thanks !

((yêu cầu kernel ấy phải hỗ trợ recovery cao cấp) xin lỗi mình hơi gà k hiểu? Mình lấy
    Kernel SpeedMod (cho menu recovery CWM): https://www.box.com/s/96eb98d759c8624f2082
    này của bac VUHOANGPRO1 chơi vào đc k? mình đang sài bản Rom của WF07 của ebook

Sẵn cho mình xin file dialxxx.apk của rom ebook nha ! Mình thực hiện lệnh test thông tin máy từ bản Rom ebook k đc(*#06#........))