[m110s] 2.3.6.wf07.gsmvn

Thảo luận trong 'M110S GALAXY S' bắt đầu bởi ebooker, 30 Tháng sáu 2012.

1. denho9x

denho9x Thành viên

Được Like:
    0
    mình vừa up thành công xong...tất cả đều ngon lành...mượt mà....nhưng phát hiện ra 1 lỗi là không hiện tên nhà mạng Viettel và cũng không hiện chữ E hay 3G để vào mạng, không vào được mạng...vậy là bị làm sao hả các bác... các bác giúp em với...mới vọc vạch nên e chưa biết gì cả
  2. cuongpro_97

cuongpro_97 Thành viên

Được Like:
    46
    bac oi mang viettel no the day . bac soan tin nhan la : cauhinh gui 107 roi no se gui cho bac 3 cau hjh. bac dien ma pjn ca 3 cai la 1111 nha. roi bac bat 3 g len chjen thoi. sr vi may mjh k dug tieg viet
    denho9x thích bài này.
  3. denho9x

denho9x Thành viên

Được Like:
    0
    em cài hết cả 3 cấu hình rồi, vẫn không thấy gì khác bác ạ...cái này giống tắt data đi mà e không tìm ra ở đâu
  4. denho9x

denho9x Thành viên

Được Like:
    0
    bác nào biết cách giúp em với...bây giờ không có wifi là chịu chết luôn
  5. vampiresd

vampiresd Thành viên

Được Like:
    0
    các a ơi chết e rồi :(( hix. e chưa up rom lần nào. mua về đã là rom 2.3.4 galaxy s anycall. lúc nãy e mày mò dùng odin. chọn mỗi file PIT của odin rồi check vào re-partition rồi ấn start luôn. máy tự khởi động lại rồi đứng im ở màn hình có chữ "Samsung Anycall". làm thế nào bây giờ các a .... help me :( e định up rom 2.3.6.wf07 này nhưng mà ko có các file Phone, PDA, CSC như trong Odin. mà có mỗi file .tar nên e ko biết up kiểu gì đâm ra ấn Odin như trên => hỏng.
    P/s: bác nào có sđt cho e e gọi điện hỏi cách sửa cho dễ với. chứ hỏi này khó quá :(
  6. hoaninh

hoaninh Thành viên

Được Like:
    3
    bạn down 2 file trên về dùng phần mềm HJ-split...nối file lại được 1 file có đuôi ".tar".trên odin bạn chon file trên vào PDA rồi nhấn Start đợi nó làm việc xong khởi động máy lên là ok. chờ lâu 1 chút.
    p/s: mình vừa up bản này ok. không lối lầm gì kể cả vào 3G, báo thức....nhưng sao hút pin nhanh quá. pin máy mình bình thường dùng bản 2.3.6 WA03 cũng được gần 2 ngày. với lại nghe nhạc qua tai nghe của máy rất khó nghe, nhưng dùng tai nghe nokia thì lại ok
  7. tuyengv.92

tuyengv.92 Thành viên

Được Like:
    0
    sao la nha , chi can moi file tả thoi ma up bang odin chon pda roi dan den file .tar
  8. bangsnntk

bangsnntk Thành viên

Được Like:
    0
    máy galaxy S chỉ hợp với tai nghe nhạc bình thường (chân có 2 vạch đen) hoặc tai gồm bộ điều khiển (3 vạch đen) của nokia hoặc tai kèm box galaxy S. Tai máy samsung khác ko hợp, vd như tai galaxy S2.
  9. bangsnntk

bangsnntk Thành viên

Được Like:
    0
    mở odin
    tích vào PDA và chọn file .tar down về đó
    tích vào F.reset time và auto reboot.
    ko chọn PIT đâu nhé
    Start, wait (quite long), done!

Bình thường là vậy, nhưng nếu ko đc thì restore lại rồi làm
    http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=772718&page=478 kéo xuống chút có hướng dẫn repair đó. Có link sang vài cài noob guide để repair như PIT STOP.v.v. trên GSM đây cũng có bài hướng dẫn khôi phục đó :)
  10. bnc246

bnc246 Thành viên

Được Like:
    7
    các bác cho e hỏi
    e cài đặt cứ báo đầy bộ nhớ
    trong khi bộ nhớ của e là 2Gb
    mới dùng hết 300mb