Màn hình iphone đen ngòm sau khi chạy blackra1n

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi localcolor, 24 Tháng hai 2010.

1. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12
    do restore nhiều lần quá nên dính đạn rồi, ko thể nào thoát chế độ DFU được đâu, mình đã gặp qua...:D chỉ còn cách restore 3.1.3 gốc mới thoát chế dộ DFU được nhưng như thế thì coi như máy bạn thành ipod touch ===> ko nên :D
  2. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Không phải à do restore nhiều lần đâu dieuphong2003.
    iphone đó có bootrom mới và người dùng làm bậy.

Chính xác là không thể ra khỏi DFU trong trường hợp đó trừ khi 3.13 :-(
    binhnv143 thích bài này.
  3. localcolor

localcolor Thành viên

Được Like:
    0
    vâng thanx mấy anh, để em cho nó vào tủ , đợi đến khi có vắcxin vậy :047:
  4. nilania_gm

nilania_gm Thành viên

Được Like:
    5
    Bro thử sạc pin rồi đưa vô Recovery xem sao....hix..máy bootrom mới nên hơi chua.....mình cũg bị một con y chag như bro....loay hoay 1 hồi lên táo....lên xog vui wá lên lun 3.1.3 BB05.12...:(...h như cục chặn trog tủ...
  5. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12

Theo như em biết lỗi do iphone vào DFU và ko thể thoát ra là do dùng redsn0w 0.9 Jailbreak , đối với máy tuần cao mà dùng tool này JB FW 3.1.2 là dính DFU ngay..
  6. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    không phải đâu.
    máy có bootrom mới 359.3.2 khi dùng blackra1n để jailbreak, nếu người dùng reset máy, hoặc cài app nào đó (như là sbsettings) thì máy sẽ reboot sau khi install. Sau cái reboot này thì tự nhiên máy chạy vào DFU và không thể thoát ra được. Đến lúc này thì anh thấy có 3 trường hơp:

- cài sbsettings và máy reboot (reboot bởi vì sbsettings cài mobilesubstrate)
    - reset máy (trong settings, about, reset)
    - iphone pcsuite để cài đặt gì đó và reset máy.

Tất cả những máy rơi vào tình trạng này đều đã jailbreak bằng blackra1n.

Trường hợp máy đã jailbreak bằng redsn0w thì anh chưa thấy. Dùng redsn0w để jailbreak máy chạy 3.1.2 + bootrom mới theo anh thấy thì an toàn.

Vấn đề này anh đang điều tra mấy hôm nay. Vì không có máy 3gs + bootrom mới nên tìm hiểu của anh bị hạn chế.
    binhnv143 and darkmind like this.
  7. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12

DFu cũng có nhiều nguyên nhận , thứ nhất là do như trên anh nói nên có thể xảy ra iphone in DFU mode , thứ 2 là do redsn0w 0.9 nữa anh àh, vì bạn của em ..khách đem vào 3Gs lock Fw 3.1.2 ( 05.11.07) để unlock , do sơ suất bạn ấy ko kiểm tra boot cao hay thấp và dùng redsn0w 0.9.4 Jailbreak liền( nếu Boot thấp thì redsn0w 0.9.4 JB ok liền) ...hậu quả là sau khi Jb màn hình đen ngòm và tắt máy khởi động là ...iphone in DFU mode ngay...bạn ấy call em cứu nhưng em cũng pó tay luôn đó anh.
    darkmind thích bài này.
  8. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    Trời ơi là trời.
    Tại sao lại dùng redsn0w 0.9.4 ? ?
    redsn0w 0.9.4 là phiên bản đặt biệt dành riêng cho iTouch 2G không có chữ MC trong model number.

redsn0w 0.9.4 không được dùng cho iPhone 3GS

redsn0w 0.9.2 / 0.9.3 có thể dùng cho iphone 3GS có bootrom cũ và mới

Anh trích thẳng từ Dev Team về redsn0w 0.9.4 cho em xem nè:
    Cái máy của bạn em không thể sửa lúc này được vì nó bị kẹt trong DFU mode.
    Tuy nhiên là thế, anh khuyên em nên lưu trữ ecid/shsh 3.1.3 cho tất cả những máy rơi vào tình trạng này và chờ. Anh không thể nói thêm chi tiết lúc này được. Em hiểu ý anh chứ ? :117:
    binhnv143 and dieuphong2003 like this.
  9. bach_pro1111

bach_pro1111 Thành viên

Được Like:
    99
    Đúng rồi đó, lưu file .shsh của FW 3.1.3 đi để sau này còn có cơ hội restore và unlock được. Thanks anh Dtube nhé!!!!
  10. dieuphong2003

dieuphong2003 Thành viên

Được Like:
    12

thanks anh, thì hôm bữa em cũng giằng cho nó 1 trận , giờ nó mới biết 1 bài học để sau này ko gặp lại , à , mà anh , cho em hỏi anh nha :
    1> em mới gặp 1 con 3gs Tuần thấp FW 3.1.2 ( 05.11.02) ,ko phải (05.11.07 , cũng ko phải 05.12.01)... baseband này em thấy lạ quá , và đặc biệt khi em unlock bằng blacksn0w xong thì treo táo ngay , anh có hướng giải quyết cho em ko ?
    2> con thứ 2 là 3gs tuần thấp FW 3.1.2 ( 05.11.04) ,lại 1 baseband lạ nữa ,có cydia ..em vào bung blacksn0w , restar iphone , tắt 3G vẫn ko có sóng..Anh cho em biết baseband lạ kỳ này được ko ? sáng giờ em gặp 2 con này em chóng mặt luôn..

binhnv143 thích bài này.