Mẹo vặt - giải đáp thắc mắc/yêu cầu phần mềm

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG TỔNG HỢP - ỨNG DỤNG KHÁC' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 29 Tháng ba 2008.

1. ChiêuTrúc Admin Executive

2. dangem

dangem Thành viên

Được Like:
    140
    có anh nào biết chỉ em dùm tí
    em có file cerm khi k sign file thì báo là hết chứng chỉ
    kho mà em sign lại rồi thì nó báo là chưa có hiệu lực
    em chịu thua luôn
    em k thể cài ứng dụng lên trên điêkn thoại được nữa
    ai biết chỉ giúp em
    chân thành cảm ơn nhiều
  3. takimata

takimata Thành viên

Được Like:
    1
    Bạn nên cho máy ăn mã *#7370# (nhập passcode 12345), các PM nên sign trên PC cho an toàn (Sign nhờ ứng dụng BiNPDA SiGNSis v0.1 cài trên PC), sau đó mới cài vào máy nhé
    dangem thích bài này.
  4. romeovietnam

romeovietnam Thành viên

Được Like:
    31
    Mình nhận ra lỗi của bạn rồi. Vì đợt trước ở bên topic kia cậu chỉ bảo sign nhưng ko cài được.
    Nguyên nhân là cái file cài của cậu đã được sign với 1 file cer khác rồi. Nếu cậu muốn sign lại file đó với file cer của cậu thì phải xoá cer cũ trong file đó đi.
    Xoá bằng cách cài phần mềm Signsis s60 rồi thêm task, chọn file cần xoá cer rồi chọn remove cer đi. Sau đó lấy file đã remove cer sign cer của cậu vào.

Nếu nó báo chứng chỉ hết hạn thì bạn thử lùi thời gian của máy xuống năm 2007 hoặc đầu năm 2008 xem.
    Nếu nó báo lỗi chứng chỉ thì hãng remove cer và sign lại.
    nguyenkha148 and south_dragon like this.
  5. nhannguyen0707

nhannguyen0707 Thành viên

Được Like:
    0
    Em đang xài con 5800, duyệt web thì ok, nhưng vào những trang nghe nhạc thì lại ko nghe được, mong mấy bác giúp đỡ?****
  6. nguyenkha148

nguyenkha148 Thành viên

Được Like:
    195
    Bác nói rõ zúp em phần xóa cer đc hem? em cũng bị trình trạng như bạn trên. Cài vào cứ báo chứng chĩ hết hạn hoặc ngày giờ hệ thống kô đúng hix:-ss
  7. dangem

dangem Thành viên

Được Like:
    140
    1 cách mau nhất là khôi phục cài đặt gốc là bạn có thể cài cái file mà mình đã sign cho điện thoại của mình á.
    tôi cũng làm như vậy thôi nè
    nguyenkha148 thích bài này.
  8. nguyenkha148

nguyenkha148 Thành viên

Được Like:
    195
    :(
    :((:((:((Mình có gần 600 contacts save zô sim ko đc mà format 1 phát là đi hết... chán thật:-s
    namdao thích bài này.
  9. hayate125

hayate125 Thành viên

Được Like:
    105
    Tạo backup lưu lại rồi hãy format. Đang nghe dance nhìn cái avatar của bạn thích ghê.
    nguyenkha148 thích bài này.
  10. tungoc11

tungoc11 Thành viên

Được Like:
    13
    các bạn có thể chỉ cho mình cách giải nén.part.rar. mình dow về mà gặp file nàythì bó tay. thanks các bạn