Mẹo vặt - thắc mắc - yêu cầu về Ứng dụng Hệ thống

Thảo luận trong 'S60 3rd: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi ChiêuTrúc, 24 Tháng ba 2006.

1. angelstar

angelstar Thành viên

Được Like:
    174
    Lúc nãy có lập 1 topic hỏi về phần mềm thay đổi logo mạng cho Nokia 6720 Classic, nhưng ai đã del mất mà ko để lại lý do. Tiếp tục hỏi 1 lần nữa, ai có phần mềm như mình đã nói thì cho mình xin. Và sẵn tiện mình xin cái ảnh có nội dung "Bỏ điện thoại của tao xuống", thấy ở đâu mà quên rồi!
  2. tinhtinhmayken

tinhtinhmayken Thành viên

Được Like:
    0
    Các anh các chị các chú các bác xin mọi người giúp đỡ với

Em đang dùng con N73 (chưa hack phone). Vấn đề là em đang muốn tìm font tiếng việt cho nó để lướt wap mà không biết ở đâu có
    Mong đcgiuwps đỡ
    Thank mọi người trước
  3. Be Yeu

Be Yeu Super Moderator Staff Member

Được Like:
    5,681
    Để phone đọc được các loại font của nhiều ngôn ngữ khác nhau , đương nhiên là không thể thiếu Tiếng Việt chuẩn Unicode và TCVN3, bạn làm như sau :
    1. Tạo mới 1 thu mục con và đặt tên là Fonts trong E / Resource
    2. Copy font Arial Unicode MS ( True Type ) (32MB) trong C / Windows / Fonts thành 3 file giống nhau rồi đổi tên (rename) thành tên giống 3 file trong trong Z / Resource / Fonts
    3. Bỏ 3 cái file đó <vừa đổi tên (rename) thành tên giống 3 file trong trong Z / Resource / Fonts> vào trong E/ Resource / Font là xong
    Chi tiết bạn tham khảo thêm ở mục " Ứng dụng hê thống " có nói về nhiều cách thay đổi Font chữ nhé !
    Trunghuy90 thích bài này.
  4. tinhtinhmayken

tinhtinhmayken Thành viên

Được Like:
    0
    Z / Resource / Fonts là ở đâu hả bạn. Mình không hiểu đoạn này lắm
  5. phoenix_hd

phoenix_hd Thành viên

Được Like:
    0
    Lính mới cần giúp đỡ!

Chào các bạn! Có bạn nào biết cách đổi logo mạng và tên profile bằng những kí tự đặc biệt không? Giống như trong ảnh của bạn này! Mình làm mãi mà chỉ được một trong 2 cái thôi! Không thể nào xuất hiện đồng thời được! Mình dùng N82.
    Thanks man!
  6. cutuctac

cutuctac Thành viên

Được Like:
    13
    con E 71 của mình đã h@ck,mà sao đồng hồ cứ bị chậm 3 ngày là khoảng 5phút?k rõ tại h@ck hay sao?nhờ các Pác chỉ giúp khắc phục?....
  7. duongdk

duongdk Thành viên

Được Like:
    0
    chào ae;

mình xài con c5-00; 1 số ứng dụng java khi truy cập mạng hay đòi quyền cho phép;

làm sao để chúng "luôn cho phép" nhỉ; hiện chỉ có " cho phép 1 lần" hay "cho phép phiên này" thôi

cám ơn ae!!!