MMap - Bản đồ và GPS cho điện thoại di động

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG DU LỊCH, BẢN ĐỒ, GPS' bắt đầu bởi BinhDa, 1 Tháng mười một 2008.

1. tieulien2008

tieulien2008 Thành viên

Được Like:
    9
    Mở GPS trên con N82 thì chương trình chạy chậm rì hà. Ko có "Vị trí của tôi" như trong Bản đồ mặc định trên máy nên mở GPS lên thì ko biết mình đang ở đâu hết. Thank các bạn đã tạo nên chương trình rất hay.
  2. tazanvn

tazanvn Thành viên

Được Like:
    116
    MÌnh down về ko giải nén đc,có ai bị vậy ko xin chỉ giùm
  3. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054

Down về, giải nén vẫn bình thường mừ, đâu có thấy gì lạ xảy ra đâu? Thí chủ hãy down lại rùi giải nén xem sao nhé ;;);;)
    hoangloc11 thích bài này.
  4. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Mình đã test trên N82 của mình. Kết luận của bro hoàn toàn chưa đúng.
    Nếu bro ở 1 HCM hay HN thì test sẽ chính xác nhất. Mình đã dùng định vị " vị trí của tôi" và thấy nó hiện hần HCM vì mình ở Biên Hòa cách đó ~ 20Km thôi. Nhược điểm thì còn rất nhiều nhưng mình tin nhóm tác giả sẽ hoàn thiện nó theo sự góp ý của các mem. Chúc mọi người vui vẻ!
  5. BinhDa

BinhDa Super Moderator Staff Member

Được Like:
    3,341
    Còn đây là ý kiến của trưởng nhóm MMap
    Mình xin đại diện nhóm phát triển MMap. Hôm nay mới ra mắt các bạn được vì mấy hôm nay nhóm bận phát triển quá, bên mình có xem góp ý hết rồi và đang tổng kết lại để cho MMap hoàn thiện hơn. Mình có giải đáp một số thắc mắc sau.
    - Về dữ liệu thì MMap không chính xác hoàn toàn vì phải tự biên soạn và tham khảo từ nhiều nguồn, nên nó sẽ không được chính xác như VietMap. Thế nhưng mình có thể tự chỉnh sửa và nếu được cộng đồng sử dụng góp ý thì sẽ ngày càng hoàn thiện hơn.
    - Bên mình đang thu thập dự liệu về địa điểm và có 1 chức năng khá hay là cho các bạn chia sẽ địa điểm của mình yêu thích, hệ thống sẽ lưu lại và người khác có thể tìm thấy khi đang kết nối mạng. Các dự liệu chia sẽ này sẽ được lọc và đưa vào file dữ liệu định kỳ.
    - Tìm đường đi ngắn nhất không chính xác do lỗi thuật toán, bên mình sẽ khắc phục
    - Chạy chậm trên 1 số dòng máy thì bên mình vẫn đang nghiên cứu tìm nguyên nhân và sẽ khắc phục trên các dòng máy có thể.
    - MMap được làm trên nền tảng j2me tương thích nhiều dòng máy nhưng lại không được hổ trợ nhiều thư viện như VietMap (phần mềm Trung Quốc và làm trên nền tảng windows mobile và symbian) nên sẽ không đẹp và chi tiết bằng. Tuy nhiên sẽ cố gắng đẹp như Emap.

Xin chân thành cám ơn sự góp ý của các bạn vì nó sẽ làm sản phẩm hoàn thiện hơn.
  6. hoangthanh21

hoangthanh21 Thành viên

Được Like:
    271
    Mình đang dùng trên con N82 thấy phần mềm cũng hay,nhất là nó tích hợp GPS,Rất mong sớm có bản full ra mắt!!!Thanks!
  7. heo3duoi

heo3duoi Thành viên

Được Like:
    0
    bản đồ quan trọng nhất là dữ liệu đường. Mình thấy các bản đồ hiện tại chỉ cập nhật chi tiết đường các quận trung tâm thôi. Còn các quận ven như bình tân, quận 9, bình chánh thì rất sơ sài hoặc không có. Mong phần mềm của bjan cập nhật đầy đủ mình sẽ mua.
  8. mrchuoi

mrchuoi Thành viên

Được Like:
    3
    Các bạn có thể thêm :
    - Chế độ lọc hiển thị vị trí các điểm ATM, Chợ, Quán cafe như của Emap được không. Hiện thị nhiều quá gây rối mắt. :)
    - Đổi tên các đường "chưa có tên" thành " đang cập nhật"
  9. Pháp Sư

Pháp Sư Thành viên

Được Like:
    4,054
    Có ai bị tình trạng như vậy không nè. PS mượn máy N82 của bà xã ra test. Mở định vị GPS thì nó thông báo hiện giờ vị trí đang đứng ở chợ Hòa Hưng - Cách Mạng Tháng 8. Thật ra, PS thì đang đứng ở Lạc Long Quân-gần Ngã Tư Bảy Hiền <== sai số gì mừ khủng khiếp thật.
    leethuong thích bài này.
  10. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Xài nhiều nhiều và thường xuyên vào thì sẽ bớt sai số rất nhiều PS ui!
    Trong tín hiệu GPS bên cạnh tín hiệu của vệ tinh còn có tín hiệu hiệu chỉnh về vị trí vệ tinh của trung tâm kiểm soát vệ tinh. Xài nhiều thì các thông số cần thiết sẽ được phần mềm tính toán và lưu lại thường xuyên. Lần kết nối sau sẽ dựa vào thông số lần trước. Vì vậy xài nhiều và thường xuyên sẽ có kết quả nhanh và chính xác. Với mobile thì hay xài ở 01 khu vực sẽ càng tốt hơn ... Xài với các soft có GPS thì thường là tốt hơn với chức năng mặc định của mobile. Túm lại GPS và chức năng tính toán mặc định trong mobile là dỏm lém so với các thiết bị GPS chính hiệu hén ... Chức năng tích hợp cho thêm phần vui vẻ tiện nghi mà ...
    Pháp Sư thích bài này.