MobiFactor PowerMP3 v1.00 S60 SymbianOS

Thảo luận trong 'ỨNG DỤNG MULTIMEDIA' bắt đầu bởi tomconan111, 13 Tháng một 2006.

1. kaka27th

kaka27th Thành viên

Được Like:
    8
    sao một số bài nhạc power ko nhận được mà chương trình trong máy vẫn hát được bình thường (RealPlayer) tôi cũng ko biết tại sao nữa bó tay luôn, chép đi chép lại vẫn ko đọc được.
    Pháp Sư thích bài này.
  2. kaka27th

kaka27th Thành viên

Được Like:
    8
    chết rùi hôm qua tui cài games QLBD của The Son vào máy, và Remove Font chỉ làm có 2 việc đó hà thế mà bây giờ mở Power lên nó báo lỗi System Error ko thể nghe được nửa, bạn nào giúp mình với.
    Pháp Sư thích bài này.
  3. riverbui

riverbui Thành viên

Được Like:
    20
    Tui bị y chang. 3230 cài OK, mở ctri`nh OK, nhưng vào play folder chọn folder nhạc mp3 thì chỉ thấy được vài bài trong khi folder nhạc của tui tới mười mấy bài... Tui không khó tính nhưng xài thấy cũng hơi bực...
    Pháp Sư thích bài này.
  4. tadenday

tadenday Thành viên

Được Like:
    86
    không bít các ông thế nào chứ tôi không gặp trường hợp như vậy .tôi mở mấy trăm bài vẫn ok .các ông mở ntn ?( theo tôi tốt nhất là tạo playlist m3u)
    Pháp Sư thích bài này.
  5. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Trường hợp của 2 bác tôi nghĩ là do vấn đề convert mp3. Các bác đừng thấy đuôi tập tin là mp3 thì tất cả cùng 1 loại nhé. Lúc convert mp3 (nhất là sử dụng HeroSoft) chúng ta quên chọn thông số player 3 nên tuy đuôi là mp3 nhưng audio ở chuẩn mp2. Mình đã thử rồi và thấy các file ở chuẩn mp2 nó không hiện ra. Nếu bác nào có chương trình Xilisoft sẽ thấy thông số mp2 của bản nhạc. Những file mp2 thì các chương trình như UltraMp3, ... sẽ hát rất tốt nhưng PowerMp3 thì không nhận diện, RealPlayer thì không hát (bác Kaka27th xem lại bản RealPlayer của bác có phải là chương trình cài thêm chứ không phải có sẳn trong máy phải không?). Các bác dùng HeroSoft hoặc Xilisoft chuyển về chuẩn audio mp3 thử xem. Đúng chuẩn mp3 thì tất cả các chương trình đều hát tốt. Thân!
    Pháp Sư thích bài này.
  6. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    nên nhớ powermp3 chỉ nhận file .mp3 trong folder E/sound và viết thường tức là .mp3 chứ ko phải .MP3
    worker and Pháp Sư like this.
  7. kaka27th

kaka27th Thành viên

Được Like:
    8
    RealPlayer là chương trình có sẵn trong máy, vì một số việc nên mình đã format nhiều lần bởi vậy mới biết. Theo mình nghĩ chắc lỗi là do lúc convert như bạn ngochaiag nói vậy chắc lên mạng tìm lại bài khác quá.
    theo mình biết thì ko phải power chỉ nhận file trong folder E/Sound đâu mà tùy theo mình dẫn link đến thôi bạn ạ.
    badboydzia and Pháp Sư like this.
  8. tungzin

tungzin Thành viên

Được Like:
    113
    khoabiboa nói đúng đó. Tungzin có bao nhiêu nhạc mp3 phải cho vào Digital Sound hết. Để đỡ nhầm lẫn sound âm thanh và nhạc mp3 thôi, tungzin tạo Digital Sound 2 cho riêng nhạc mp3 thôi.
    Pháp Sư thích bài này.
  9. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    chương trình này nghe nhạc được nhưng mình thấy có mấy nhược điểm sau :
    1. Chỉ nhận bài hát trong thư mục sound. điều nà cũng rất bất tiện.
    2. Khóa bàn phím hay các chương trình khóa bàn phím tự động chạy khóa bàn phím là tịt luôn. điều này là bất tiện nhất.
    xuongrongdat and Pháp Sư like this.
  10. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Mình chưa cài chương trình khóa bàn phím tự động nên không biết nhưng khi mình sd PowerMp3 thì mình nhấn nút Option rồi Exit để trở về giao diện chính. Sau đó khóa phím thì nó vẫn hát bình thường. Mình sd N72, cài bản 2.41.
    Pháp Sư thích bài này.