Mobipocket reader 5.02 full for UIQ

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi rinoa19, 4 Tháng tám 2006.

1. cppc

cppc Thành viên

Được Like:
    2
    Thanks Rinoa, không biết bạn đã thử M1000 chưa, bạn có kinh nghiệm gì không vì mình đã cài font kobe nhưng vẫn bị lỗi font khi duyệt web tiếng Việt. Đọc truyện thì okie. Bộ Font Kobe có 2 file Config.sys và Font.sys, không biết là cài cả 2 hay chỉ cài Font.sys hay còn có mẹo gì khác?
  2. nqthinh

nqthinh Thành viên

Được Like:
    3
    Mobipocket creator convert từ file .pdf ra .prc được, nhưng rất hay hư định dạng và mất đường link của mục lục
  3. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    to cppc : cài Font xong cài config xong khởi động lại...ok
    tuanmt thích bài này.
  4. Riroa ơi, hướng dẫn cụ tỉ hơn nữa đi. Tớ cũng cài xong font Kobe rồi mà có vấn đề sau:
    1- ko thể dùng bộ gõ tiếng việt Kobe được
    2- ko duyệt Web tiếng Việt được

Xin chỉ giáo cụ tỉ với. Tớ dùng Moto M1000
  5. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    1. cài kobe~font.
    2. cài kobe~config.
    3. khởi động lại.
    4. vào broser-->preferences : chọn auto detect, và unicode(UTF-8).
    5. duyệt web tiếng việt ok....hết....
    6. kobe~smartkey kg xài được cho AXXXX,M1000.
  6. thanks riroa19 nhé. Để tớ thử lại xem thế nào. Đau nhất là ko làm thế nào gõ được Tiếng Việt với cái thằng M1000 này mặc dù ko chết nếu ko có tiếng Việt.
  7. tulipden

tulipden Thành viên

Được Like:
    32
    cái chương trình nào cho phép tra từ điển trực tiếp khi đang đọc MP R đó các nhỉ,hình như có cái đó thì phải bác nào có kô cho em xin
  8. TheLight

TheLight Thành viên

Được Like:
    2
    Cho mình hỏi tại sao Mobipocket reader 5.02 không hiển thị danh mục các file .prc, ngoại trừ file Welcome.. (Mobipocket reader 4.5 có hiển thị). Mặc dù mình đã click vào Update library. Hay là do mình chưa biết sử dụng. Mong các bạn hướng dẫn.
    Xin cám ơn các bạn.
  9. rinoa19

rinoa19 Thành viên

Được Like:
    97
    to light : wăng mấy cái file .prc ra ngoài thẻ hoặc tạo thư mục cấp 1 thôi nhe chú...đừng để trong thư mục sâu wá..nó kg tìm thấy...
  10. cute_guy

cute_guy Thành viên

Được Like:
    71
    em làm theo như anh rinoa chỉ nhưng vẫn o đọc được file tiếng việt...những chữ "ư","ơ","đ"..."â"..thì nó bị mất đi...ví dụ: công đoàn----> c ng oàn
    anh coi giúp em nha
    vấn đề nữa là a1000 o tìm thấy chỗ set nhạc chuông làm sms
    code securuty mặc định của a1000 là bn vậy anh