Mồi sóng và TẤT CẢ các vấn đề liên quan

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi DavidRain, 13 Tháng một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Cảm ơn các bác đã góp ý, em sơ sơ tập hợp được đưa lên trang 1, các bác đọc và cho ý kiến tiếp để em tập hợp ạ. Thấy lờ mờ hiểu ra vấn đề
  2. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Chuyển hẳn sang 3g mobi dùng, sáng nay chuyển từ offline mode sang bình thường, chưa kịp mồi thì đã có sóng rồi
    Cứ để only 3g dùng xem tình hình thế nào
  3. 6543210

6543210 Thành viên

Được Like:
    205
    nói chung là ko có 1 tiêu chuẩn nào cho sóng của JPM, sóng lên tùy lúc, tùy hứng hehe
  4. cucucu

cucucu Thành viên

Được Like:
    111
    câu này lừng chừng nhưng mà.....hình như chính xác nhất!!!
  5. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Cái gì cũng có quy tắc của nó, có chăng là do con người chưa nhận thức hết mà thôi
    Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Từ sáng đến giờ only 3g mobi, vào thang máy, hiện chữ out 5 giây, chưa kịp làm j thì lại có sóng rồi
    Lúc đi cầu thang bộ, sóng lên xuống nhưng lúc ko có vạch nào, bấm 900 vẫn ok
  6. titan2912

titan2912 Thành viên

Được Like:
    5
    Tình hình là trước h mình chỉ xài SH906i + MrSim 2.1 với viettel , hôm nay hứng lên bỏ sim mobi vào , ko có sóng , đành tháo nó ra bỏ vô con SE bật 3G và gọi 900 . Xong lắp lại vào SH906i thì sóng căng tràn . Mà mọi người cho hỏi sao nó ko hiện chữ Mobi giống như mạng viettel thì nó hiện viettel nhỉ , đằng này nó hiện chữ VMS ****
  7. titan2912

titan2912 Thành viên

Được Like:
    5
    à , ai mà bị out sóng thì khoan hãy tháo sim nhé , để ~ 5' xem nó có lại không rồi hãy tháo , đang vọc cái nó tự nhiên bị out , để 1 tí lại có lại.
  8. DCM

DCM Thành viên

Được Like:
    1,435
    VMS là vms mobi phone đó bạn :D
    titan2912 thích bài này.
  9. DavidRain

DavidRain Thành viên

Được Like:
    1,339
    Tình hình mình kết luận là sóng 3g của mobi hiện ko ổn định lắm, 932 để only 3g, hum nay mồi 3g rùi cho vào cũng ko đc. Hóa ra chỗ mình ngồi có 3 vạch 3g thôi nên nó ko thể lên đc,
    Mình chuyển 932 sang chế độ 3g/gsm. Mồi bằng 3g, sau đó cho vào 932, vứt ra chỗ cạnh cửa sổ có 5 vạch, khởi động cái lên luôn sóng gsm.

Dần dà sẽ có những thủ thuật mồi các bác ạ
  10. cucucu

cucucu Thành viên

Được Like:
    111
    bác có mấy súng vậy nhỉ? nếu có 1 súng là em 932 thì bác cũng khổ nhỉ? xưa giờ xài JMP chưa bao giờ lấy nó làm súng chính cả. thấy mồi sóng tang thương qua nên cũng ngại xài lại, còn em 904sh và 903 hủ hỉ, giờ 903 thì bị bệnh ko nhận sóng gsm nữa mới khổ.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.