Mồi sóng và TẤT CẢ các vấn đề liên quan

Thảo luận trong 'Japanese Mobile Phones' bắt đầu bởi DavidRain, 13 Tháng một 2010.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khangduybeo

khangduybeo Thành viên

Được Like:
    767
    Bạn kiểm tra lại sim unlock, nhìu khả năng sim ulock bị hư!
  2. nguoiquetrac82

nguoiquetrac82 Thành viên

Được Like:
    13
    để chế độ only 3g làm chi,có sóng mà ko nhận cuôc gọi được,ko nhận sms đuợc
    mình thì lại chỉ only 2g, dùng với vietnamobi rất ổn,mỗi tội ở trường ko có sóng mới nản
  3. Jimmii Khánh

Jimmii Khánh Thành viên

Được Like:
    323
    Theo kinh nghiệm bản thân e rút ra đc 1 số đòn là thế này các bác ợ :
    + Nếu xài mobi ở HN thì ít khi out lắm,mà đã out thì cực kỳ khó mồi...chỉ còn cách mồi = 3g thì lên,nhưng làm thế cũng khác j dcm đâu chứ,mà sb thì tháo sim ra rất khó,thậm chí rách sim unl,mà lắp vào ko cẩn thận lệch 1 tí lại phải qua bác Phong ở 234 phố Vọng chơi và ngắm các e chân dài các thể loại đi đi lại lại ở các quán gội đầu thư giãn...
    + Nếu xài vnmobi thì cũng ngang mobi,nhưng có cái hay là kick ở đâu cũng đc,e đã thử thì thấy kick vnmobi 2g dễ nhất,ko phải chạy đi đâu,mà có cái hay là khi đã bị out nếu như sb,hoặc chữ tàu ở dcm...thì các bác đừng tưởng là đã out rồi nhé,cứ kệ nó đừng tắt máy rút sim ra mồi vội...khoảng 5-10 phút sau tự nhiên sóng lại 3 vạch - tất nhiên các bác phải di chuyển,ví dụ như sang 1 con phố khác chả hạn...e đã bị như thế 3,4 lần rồi lên có thể nói là chuẩn,mà cũng chưa biết tại sao luôn...còn về sb,khi dùng vnmobi mà out,các bác chỉ việc on/off offline mode là lên,rất sướng...nhưng mờ mobi e làm thế ko đc,trừ khi mình đang ở chỗ sóng mobi mạnh,chỉ có cách duy nhất là mồi =3g thôi...
    + 1 điều nữa là các bác xài sim cho jpm thì nên kiếm chân to,chân nhỏ dễ out hơn,e đoán chắc chân to nó chứa nhiều sóng hơn thì phải..kaka
    + Khi các bác mồi đc rồi lắp vào jpm thì có sóng bt trở lại thì lại chuyển về gsm thôi nhé,chứ để auto 3g/gsm thì ko nghe gọi đc đâu,mà có đc thì cũng chỉ là 1 chiều...
    * Như vậy e đánh giá sóng của vnmobi vẫn cao hơn là mobi 1 tí,dễ mồi ko phải chạy đi đâu ( trong trường hợp ko có máy 3g để mồi ),còn vina,viettel,beeline... e chưa dùng nên ko biết...các bác bổ xung thêm nhé...
    DavidRain thích bài này.
  4. sài mobi bây giờ là ngon nhất, cách mồi mobi anh đã nói với chú rồi,mồi mobi bằng máy 2G cũng rất dễ lên,khi out sóng thì để chế độ 3G rồi kích sóng với máy 2G như bình thường rồi cho vào máy cần kích, nếu lên sóng 3G rồi chuyển về 2G. Cách này đa phần là được, thỉnh thoảng có vài chỗ không lên. Bản thân mình thì khi dùng cách này nằm trên giường cũng kích được mobi:048:.Đặc biệt là hôm qua ngồi vào thang máy, em nó vẫn có sóng từ tầng 1 lên tầng 5, sau đó out, vừa ra khỏi thang máy là tự có sóng, chuyển sang 3G out sóng, chuyển lại GSM tự có sóng.:45:Cách 3G thì ngon rồi, còn vnm thì đúng là sóng ngon thật, mà out nhiều hơn nên hay phải mở máy để on/off kiểm tra.Sóng vina hiện nay dùng cũng khá ngon, kích sóng cũng rất dễ, không kém vnm là mấy, đa phần chỉ on/off là lên.Với vt thì ở hà nội dùng rất hay out sóng, kích cũng khá là khó, không phải chỗ nào cũng có thể kích được,còn beeline thì..... các bác có cắm vào đi khắp hà nội cũng bó tay, không biết bây giờ thế nào, lần trước thử thì không lên sóng, hình như thiết bị nó khác mấy mạng kia thì phải.
    Tất cả đều test với sim chân to, theo mình thì không phải chân to nhiều sóng hơn chân nhỏ, mà có thể do diện tích tiếp xúc giữa chân to tốt hơn so với chân nhỏ nên mạng nào chân to sóng cũng ngon hơn chân nhỏ,tại thời điểm này nếu bạn nào đang dùng số mobi là ngon nhất, đi khắp hà nội cũng không out điểm nào, đi Quảng Ninh Hà nội cũng chỉ out 3 lần tất cả, mà phải ra ngoài hà nội,....cũng chỉ là 1 chút hỉểu biết thôi, vì em cũng là newbie mới chơi jmp có 2 tháng mà,có gì các bạn bổ xung thêm :048:
  5. tungps

tungps Thành viên

Được Like:
    1
    các anh ơi , em dùng sh 923 , mr sim 2.1 ở tầng 2 em out sóng T.T lên tầng 3 mồi theo cách đầu tiên thì có sóng ,cột sóng nó hiện chữ GSM nhưng lại bị mất multi T.T

các a chỉ em cách nào để có multi với , ko cần sóng cũng được , chỉ cần multi thôi huhu , mệt với em ý quá rồi
  6. md07

md07 Thành viên

Được Like:
    162
    hihi, vậy thì kích lại multi đi
  7. tungps

tungps Thành viên

Được Like:
    1
    kíck multi kiểu gì hả anh ? em vừa dùng 2 ngày thôi , vẫn chưa hiểu lắm , mong mọi người chỉ giáo với
  8. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    bạn dùng sim ji và ở HN hay SG mới bít đc chứ.
  9. tungps

tungps Thành viên

Được Like:
    1
    em đang ở Trần khát chân , hà nội anh ạ , em dùng viettel , lúc e đi làm unlock chỗ 540 trương định thì full sóng , về đến đầu ngõ thì tịt luôn T.T ,
  10. 903white

903white Thành viên

Được Like:
    40
    trời đất, bác ở hn thì khuyên chân tình 1 câu, hok dung đc vịt teo với vina đâu, mồi thì chai tay lun. nên dùng mobi với VNmobi. mà bác kích kiếc ji thì ra 234 phố vọng nhé. 540 trương định nó chém đấy.
    tungps thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.