Mọi thứ về Galaxy ACE S5830i: Hướng dẫn root, cài recovery, up rom, giải đáp thắc mắc

Thảo luận trong 'SAMSUNG' bắt đầu bởi khangminh, 17 Tháng bảy 2012.

1. phuongcat

phuongcat Thành viên

Được Like:
    0
    mình làm được rồi bạn nhé,cảm ơn bạn nhìu
  2. congnghen

congnghen Thành viên

Được Like:
    0
    khi root co phai lap the nho vao k vay.minh moi dung cam ung k bjt.thank
  3. giaochudamgiao

giaochudamgiao Thành viên

Được Like:
    0
    bạn chủ ơi cho mình hỏi cái. mình mới root con SS galaxy ace GT-S5830i nhưng không hỉu sao từ sau khi root máy mình hao pin rất nhanh. mình để từ 8h->12h ko dùng một tẹo j mà hao những 15% pin. mình sạc đầy pin thì tháo sạc ra khoảng mấy 1phút sau kiểm tra thì máy hao mất 5% pin. mình đã thử giảm độ sáng của màn hình xuống 10 và tắt hết các ứng dụng không cần thiết như wifi, 3G, dữ liệu nền... nhưng vẫn bị như vậy. bạn cho mình hỏi máy mình bị làm sao vậy?.... (khi root mình làm đúng như hướng dẫn và đã root đc. nhưng lại bị hao pin nhanh quá).
    Có bác nào biết nguyên nhân tại sao và có cách khắc phục thì chỉ giáo cho em với. vì em mới dùng android nên vẫn còn non, rất mong được các bác chỉ giáo tận tình cho. Thank các bác trước a. ^^
  4. thienvuhbtq

thienvuhbtq Thành viên

Được Like:
    0
    ban oi cho minh hoi? minh lam den buoc thu 5 thi may bao ko co sd cad bjio phai lam sao
    minh ko root dc?
    khong hieu tai sao nua? minh da chep 2 file update.zip va unroot, zip rui nhung ko duoc? co bao pro nao chi giao cho e voi
  5. vuxuantin1

vuxuantin1 Thành viên

Được Like:
    0
    Cám ơn bác . để làm thử vs con máy của bà già xem nào
  6. ducloibg

ducloibg Thành viên

Được Like:
    2
    Bạn nào cho tớ xin link cmw và link rom ngon nhất được không cám ơn rất nhiều
  7. duytungym

duytungym Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn Ơi Mình Up Song Rồi Vấn Thấy Máy Nó Như Thế.......................?
  8. HâNMiTa

HâNMiTa Thành viên

Được Like:
    0
    no such file or directory <<< nó bảo Can't mount SD Card là sao? Đã chép đủ thư mục + để sdcard là thư mục gốc nhé????
  9. Phương Khoai 94

Phương Khoai 94 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn ơi tớ làm như trên ý mà đến Bước 5 chọn Apply update from sdcard thì nó lại trở về màn hình Android system recovery . giúp mình nhé ^^
  10. lychanminh

lychanminh Thành viên

Được Like:
    0
    Cách này có sử dụng được cho samsung Gt-s5830 không?