Một số kinh nghiệm sử dụng Symbian

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi thienthancuaquy, 13 Tháng tư 2005.

1. langla

langla Thành viên

Được Like:
    2
    Các bài MP3 convert thành OOG nếu dung lượng nhỏ là tại Bitrate nó bé xíu (cái này quyết định chất lượng âm thanh) chưa kể là convert không được tốt...theo tối thì nên để MP3 nghe hay hơn với Bitrate là 128Kb (file OOG muốn hay cũng fải 128KB) vì vậy dung lượng cũng tương đương nhưng chất lượng còn fải phụ thuộc vào chương trình Convert nữa.
  2. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên

Được Like:
    104
    con p910 của em đang dùng thinh thoảng trắng phớ man hình
    đó là bệnh gì vậy các bác
    tnamht thích bài này.
  3. pp910i

pp910i Thành viên

Được Like:
    188
    Kô có chỗ nào nầng cấp đâu, hai máy khác nhau hoàn toàn về phần cứng, nâng thế nào được
  4. nguyenleanh

nguyenleanh Thành viên

Được Like:
    104
    em cũng nghĩ vậy
    không nâng cấp được đâu
    chỉ có p900 lên p910 thui
  5. hoangnet2004

hoangnet2004 Thành viên

Được Like:
    2
    Chào
    Cho mình hỏi .sao khi minh format lại máy ,máy vẫn chạy bình thường nhưng sao mình tìm những nhạc chuông mặc định của máy không được nữa và cũng kông biết nó nằm ở đâu hết, có bro nào biết chỉ dùm mình với
  6. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Bạn ơi là bạn. Bạn gởi bài 1 chỗ cái đã. Khi nào thấy chưa có ai trả lời thì mới hỏi tiếp chứ...
    Tui đã giải thích bên phần mềm UIQ cho bạn rồi đó...

Xin loi nha
    Vì mình đang rối không biết hỏi ai mà,

Cứ bình tĩnh nhé, vào trang web của nó mà down về thui.

Sao rồi? Bạn đã xong vấn đề đó chưa?
  7. pp910i

pp910i Thành viên

Được Like:
    188
    Chính tỏ máy của bạn là hàng lởm. P910i xịn format lại có sao đâu. Ngay cả tiếng việt còn không bị mất. Chỉ mất những gì mình Intall vào thôi. trừ Tiếng việt. Kiểm tra lại FW xem sao?
  8. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Bác Pp910i này nói gì thế nhỉ?!

Bác Pp910i này trả lời cho ai mà kỳ thế? Chỉ có bác hoangnet2004 hỏi về nơi cất ringtones thôi mà. :confused:
  9. tinchuot

tinchuot Thành viên

Được Like:
    0
    Ủa; hình như Tiếng Việt khi mình master reset là phải cài lại vì sai font mà bạn; thì vẫn còn file nhưng bị sai font đấy.
  10. Lightblue

Được Like:
    8,887
    Nếu là vì Firmware thì firmware bao nhiêu (trở lên) thì không bị mất tiếng Việt?

Với lại cái này nữa:
    Tui gặp 2 trường hợp: cũng là format (bằng jogdial) nhưng 1 lần thì tui đóng flip lại thì thấy có icon Call (icon ngoài cùng bên trái), còn có trường hợp thì nó ra "Cuộc gọi" (nhưng dấu tiếng Việt bị sai)

Bác nào giải thích dùm?!