Muốn học làm phim hoạt hình phải bắt đầu từ đâu?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi trungkien590, 21 Tháng hai 2018.

1. lady_love

lady_love Thành viên

Được Like:
    22
    làm hh 3D ko cần thiết học vẽ 2D.Nhưng bạn cần biết photoshop ,tuy nhiên không cần giỏi .Sau khi học được 3D còn hàng tá những phần mềm khác kết nối với 3D mà chúng ta cần học nếu muốn làm pro .
  2. banhxoai

banhxoai Thành viên

Được Like:
    35
    Bạn mình học kiến trúc rất giỏi 3D , nhưng 2D (điển hình photoshop ) thì mù. Tuy nhiên nên biết để xử lý màu và ánh sáng của sản phẩm sau khi render
  3. lady_love

lady_love Thành viên

Được Like:
    22
    photoshop vẫn là kỹ năng cần thiết mà. Đa số vẫn thường dùng nó tạo texture và edit sản phẩm .
  4. ng0dung

ng0dung Thành viên

Được Like:
    23
    mình nghĩ làm phim HH 3D giờ cũng chuyên môn hóa từng công đoạn rồi mỗi người đảm nhiệm một thứ ,kịch bản ,phân cảnh, sketch+model, layout,animation, render,hậu kỳ . chỉ cần làm tốt 1 trong các thứ ấy cũng là OK .
  5. lady_love

lady_love Thành viên

Được Like:
    22
    đúng nhưng nếu bạn ko nắm được kiến thức cơ bản và rõ các quy trình mà chỉ biết vẽ 3D ko thì cũng ko làm được nhé
  6. cool_girl

cool_girl Thành viên

Được Like:
    40
    thấy bạn mình học hơn 2 năm ở Arena Multimedia về 3D mà, có kiến thức nền tảng rồi thì chắc mất mấy tháng thôi
  7. cool_girl

cool_girl Thành viên

Được Like:
    40
    3d viet nam chua phat trien nhieu, chu yeu la lam kien truc, con noi ve hoat hinh hay game thi phai that su pro
  8. suzuki@

suzuki@ Thành viên

Được Like:
    34
    hoạt hình 3D=mỹ thuật +điêu khắc+kỹ thuật thể hiện các hình thái chuyển động trong không gian ,thời gian thực+họa hình trên máy
    Theo mình 3d rất khó vì nó cần sự cảm quan 3D trong khi mắt mình chỉ thu đc 2 D nhưng ta hoàn toàn có thể học tốt nên có quyết tâm và năng khiếu
  9. habeo112

habeo112 Thành viên

Được Like:
    24
    Vì thế người ta mới gọi các renderer, modeler,... là những tên phù thủy. Bởi vì họ đã thổi sự sống vào những hình khối vô tri vô giác. Để trở thành tên phù thủy chuyên nghiệp bạn phải hội đủ các yếu tố hội họa cơ bản, bạn không thể trở thành 1 họa sĩ nổi tiếng nhưng bạn có thể trở thành 1 tên phù thủy trong thế giới 3D :)))
  10. minhngoc9x

minhngoc9x Thành viên

Được Like:
    0
    Mình qua rồi cái thời mới học 3d, giá như ngày đó đọc được bài này thì chắc đã ko mất nhiều time như vậy. Đúng là ai tự học thì bước khởi đầu ko nên làm j` khác ngoài việc hoàn thành hướng dẫn cơ bản có sẵn trong bộ cài ^^ . Còn ko biết từ đâu thì nên đi học bài bản và nhanh nhất =)))