Muốn học làm phim hoạt hình phải bắt đầu từ đâu?

Thảo luận trong 'Trò Chuyện Tổng Hợp' bắt đầu bởi trungkien590, 21 Tháng hai 2018.

1. minhnguyen89

minhnguyen89 Thành viên

Được Like:
    1
    có anh chị nào đang là sinh viên mà có thể day kèm dựng hình nhân vật 3d được không ạ?em muốn học thêm mà ko bít nên học ở đâu?e thích học sinh viên vì học phí vừa phải và nhiệt tình.xin các anh em giúp đỡ nhé
  2. minhngoc9x

minhngoc9x Thành viên

Được Like:
    0
    mình nghĩ sinh viên thì chưa đủ kinh nghiệm, kiến thức và cả tài liệu hay để dạy bạn đâu, có khi mất tiền học mà lại ko làm được ấy, tốt nhất tìm chỗ học bài bản như bên Arena Multimedia, mất tiền nhưng học xong làm được luôn
  3. hungtrannguyen

hungtrannguyen Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình hỏi là nếu muốn bắt đầu với 3D có nhất thiết phải nắm vững kiến thức về mỹ thuật ( như họa hình, xây dựng bố cục...) hay ko?
  4. minhngoc9x

minhngoc9x Thành viên

Được Like:
    0
    Rất cần thiết bạn à, nếu không nắm được hình khối trong không gian thì học 3D hơi khó, bạn nên biết vẽ hình khối bằng chì trước để nắm đc sự gần xa, tối sáng,...
  5. nguyenkien210

nguyenkien210 Thành viên

Được Like:
    3
    Các anh chị cho e hỏi tí là cái Max 2009 và Max design 2009 có zì khác nhau? Nếu chuyên về hoạt hình thì nên chọn bản nào????? e cảm ơn ạ
  6. minhngoc9x

minhngoc9x Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thấy bên Arena Multimedia dạy pm 3D maya, chắc ok hơn 3d max
  7. habeo112

habeo112 Thành viên

Được Like:
    24
    Đúng rồi vì 3D maya thích hợp với các model cần sự hoàn hảo hay những hiệu ứng,bề mặt, vật liệu hữu cơ mà Max khó được như vậy.Tất nhiên không phải ko làm được nhg ko thấy hiệu quả bằng.
  8. hoangminhlinh

hoangminhlinh Thành viên

Được Like:
    34
    ọc 3D không đến nỗi quá khó miễn các bạn chịu khó và kiên trì. Tốt nhất là thực hành càng nhiều càng nhớ và có được kinh nghiệm cho mình
  9. huynhzuni

huynhzuni Thành viên

Được Like:
    31
    mình thì lại được bắt đầu với 2d trước, 3d thì "tịt". coi mọi người bàn tán rôm rả quá, mình cũng muốn học 3d mà chẳng bit phải bắt đầu ra sao cả. Cảm ơn mọi người nhiều. Khổ nỗi, nhiều từ chuyên môn mình kòn ko bít quá
  10. banhxoai

banhxoai Thành viên

Được Like:
    35
    cứ học dần dần bạn ạ, chỉ cần bạn có đam mê và sự kiên trì thì sẽ làm được thôi, học 3D cũng ko quá khó mà