Nâng Cấp Lên IOS 5.0.1

Thảo luận trong 'Firmware - Jailbreak - Unlock' bắt đầu bởi kanminhee, 14 Tháng ba 2012.

1. kanminhee

kanminhee Thành viên

Được Like:
    0
    Mình thắc mắc là máy của mình chưa lên ios 5.0.1 mà sao vẫn lưu được shsh của ios 5.0.1 ?
  2. ktskhuchuy

ktskhuchuy Thành viên

Được Like:
    0
    Máy mình 3gs world, os 4.0 fw 05.13.04 đang tính update lên 5.1 (vì nghe bạn nói là ok), nhưng mày mò trên diễn đàn thì đọc được bài này nên đang phân vân! Mình cũng ko rảnh về shsh gì đó, vậy mình có nên up không? hay đợi hay cần phải làm gì?.... Xin mọi người chỉ giúp!! tks
  3. ktskhuchuy

ktskhuchuy Thành viên

Được Like:
    0
    thêm nữa nhìn seri: 810160L23NP thì máy mình SX tuần 16 năm 2010. Vậy có quan trọng năm sản xuất gì ko khi up lên os 5.1? MÌnh đọc nhìu bài cứ nói về oldbootrom hay newbootrom mà mù tịt! cứ nôm na số tuần của năm 2009 gì đó!! Mọi người cho ý kiến với nhe!!
  4. peper1805

peper1805 Thành viên

Được Like:
    47
    máy bạn sản xuất vào tuần thứ 16, năm 2010, máy bạn là new bootrom, giờ nếu bạn thích khám phá thì cứ lên 5.1 cho biết, nhưng chỉ sử dụng thông thường, phục vụ học tập hay công việc thì dùng 5.0.1 là tốt rồi.
    Bạn muốn sử dụng hạ về 5.0.1 thì nên kiểm tra xem máy bạn có shsh 5.0.1 chưa, nếu có thì bạn dùng snowbrezee 2.9.3 built một bản custom stich shsh 5.0.1 là restores không gặp lỗi. Với snowbrezee thì bạn sẽ làm ít bước hơn redsnow và Ifaith, có một vài máy sử dụng XP thì snowbrezee ko hiện mục Ifaith mode, mình cũng đang thắc mắc điều này.
    Dtube thích bài này.
  5. Dtube

Dtube Administrator

Được Like:
    9,333
    để anh hỏi ih8sn0w khi có dịp gặp nó. Vấn đề này chỉ sẩy ra khi dùng Win XP thôi à ?
  6. ktskhuchuy

ktskhuchuy Thành viên

Được Like:
    0
    hiện tại mình dùng tinyumbralla thì lưu được shsh 4.1 và 5.1. Lúc trước có restore 5.0.1 nhưng bị lỗi 3194. Giờ đã có 5.1 nhưng thấy trên diễn đàn chưa có untethered jailbreak 5.1 thì có up lên cũng chưa làm gì được!! Hy vọng sớm sớm được trải nghiệm!!! huc huc...