Những chương trình đã thử trên P910

Thảo luận trong 'UIQ: THÔNG TIN PHẦN MỀM' bắt đầu bởi nlcnguyen, 9 Tháng chín 2005.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nghiemtu

nghiemtu Thành viên

Được Like:
    32
  2. tulipden

tulipden Thành viên

Được Like:
    32
    thank bác,để em về test thử,qua kinh nghiệm chat chit của em thì chỉ có IM+ là rẻ nhất,mấy cái khác chát tốn tiền kinh khủng
  3. nghiemtu

nghiemtu Thành viên

Được Like:
    32
    ồ thế chát mà cũng tính tiền khác nhau àh. mới nghe lần đầu tiên chưa hiểu mô tê ra sao cả. có gì thì bác cho ý kiến ý cò nhé ha ha ha.
  4. tulipden

tulipden Thành viên

Được Like:
    32
    hihi bác dùng p9 thì khi kết nối cứ nhìn cái quả địa cầu ở dưới màn hình đó,nhắp vào đó có thể biết được thông tin về số kb mình gửi và nhận.em dùng IM+ thấy dung lượng gửi nhận tăng chậm lắm,còn mấy cái kia cứ tăng vù vù kèm theo số tiền cũng vù vù ra đi.kinh nghiệm của em đó
  5. ngochung256

ngochung256 Thành viên

Được Like:
    12
    Dùng GPRS thì tính tiền dựa trên số KB gởi và nhận đúng không bác nghiemtu. Dữ liệu truyền trên mạng thì cần có mã hóa, nén, định dạng theo một khuôn dạng nào đấy. Và có lẽ là chương trình IM+ nó tối ưu về định dạng dữ liệu gởi/nhận nên với cùng một nội dung chat như nhau nhưng IM+ sẽ gởi/nhận ít dữ liệu hơn nên số KB ít hơn ==> rẻ hơn.
    Cái đó là theo ngu ý của em, có gì sai thì các bác bỏ qua nhé!
  6. nghiemtu

nghiemtu Thành viên

Được Like:
    32
    hihi các bác tính toán kinh nhỉ, mình cũng biết là thế nhưng khg để ý lắm vì mình dùng internet flat mobile nên cũng hơi vô tư hihi ( một tháng dùng dc khoảng 200 Mb cho mobile ) chứ mình lướt web là nhiều chứ ít chát bàng nó.
    nhưng nếu lướt vào màng cấm chắc cũng ngỏm luôn ặc ặc :p :eek: :rolleyes:
  7. johan

johan Thành viên

Được Like:
    7
    í cha, internet flat mobile là như thế nào vậy? bác nghiemtu nói rõ hơn 1 chút được ko? Thanks bác :D
  8. nghiemtu

nghiemtu Thành viên

Được Like:
    32
    he he mình dùng Vodafone flat UMTS mà hi hi, và T-mobile nên cũng lên net hơi vô tư một chút mà. chỉ lướt mạng là nhiều thôi chứ down nhiều là móm ngay àh ặc ặc :confused: :eek: :eek: :rolleyes: :p :D ;) :cool:
  9. tulipden

tulipden Thành viên

Được Like:
    32
    em không hiểu lắm,thế p910i có thế được không bác,dùng như bác thì cước phí thế nào vậy
  10. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Bác ấy ở Đức mà... Hỏi cước phí thì cũng chỉ biết vậy thôi tulipden.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.