Những lỗi thường gặp khi sử dụng BB và cách khắc phục

Thảo luận trong 'Blackberry: Kiến Thức, Kinh Nghiệm' bắt đầu bởi Dreamer_01, 3 Tháng chín 2008.

1. bussbuny

bussbuny Thành viên

Được Like:
    0
    minh đang xài BB bold ,thời gian đầu bình thường ,sao càng ngày nó càng load chậm , nhìu khi ng ta gọi đến mà nó load ko kịp ko kêu lun,nhờ cac bạn nào bík chỉ dùm với cám ơn các bạn nhìu
  2. leminh84

leminh84 Thành viên

Được Like:
    0
    bác up rom lên 282 đi. bảo đảm hết liền hà. không biết thì mang ra dau đen mobile 536 lê hông phong. chúc bác vui
  3. lamhoang7577

lamhoang7577 Thành viên

Được Like:
    3
    Mình mới xài BB storm 9500. Trong máy có sẵn thẻ nhớ 8Gb. Do chưa biết cách chia sẻ tài nguyên, dù chưa install thêm bất cứ gì cho máy, mà máy bị tình trạng treo hoài. Xin hướng dẫn cách khắc phục tình trạng treo máy, cách chia sẻ bộ nhớ khi chụp hình, tải nhạc, cài các ứng dụng? Thanhks.
  4. taitai82

taitai82 Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn Bác nhiều , bài viết rất bổ ích
  5. duyvampire

duyvampire Thành viên

Được Like:
    4
    mình xài BB 8100 cứ khoảng nửa tiếng thì máy mình không gọi được và cũng không nhận được cuộc gọi.chỉ khi mình mở và tắt wifi thì máy mới gọi lại bình thường.Bro nào giúp mình với
  6. doibuon1

doibuon1 Thành viên

Được Like:
    2
    3. Device error 395

Nguyên nhân:
    Đây là lỗi chưa được phân loại gây ra bởi phần mềm thứ ba cài vào BB

Cách khắc phục:
    - Hard reset, tháo pin ra chờ từ 15 đến 30 giây, lắp pin vào.
    - Xóa và nạp lại dữ liệu trên BB:
    1. Vào BDM/Backup and Restore/Backup để sao lưu lại dữ liệu.
    2. Cũng trong BDM, vào Application Loader/Next cửa sổ Device Application Selection mở ra. Chọn tất cả những chương trình thứ ba cần xóa, nhấn Next
    3. Chọn Advanced, ấn chọn box Erase all application data và box Erase all currently installed applications. Sau đó nhấn Next.
    4. BDM sẽ tiến hành xóa tất cả dữ liệu trong BB trong khi OS và các phần mềm sẽ được nạp trở lại BB. Ấn Finish để kết thúc.
    5. Vào Backup and Restore/Restore để lấy lại dữ liệu đã sao lưu trước đó.
    máy mà báo lỗi như thế này thì đến 99% là sắp toi,chỉ có thay flash thôi,4 máy bị như thế này đã qua tay minh rồi
  7. lovemylove

lovemylove Thành viên

Được Like:
    2
    Huhu, giúp e với các bác ơi, con BB7290 của e bị lỗi gì mà nó cứ báo thế này:
    850/900/1800/1900 QB
    device in cal mode
    type 's','t','a','r','t' to start​
    E uprom cũng không được luôn, e làm thế này:
    Nhưng đến đây thì khi click "Next" tiếp nó báo "Unable to connect to the device"

Còn nữa ạ, con BB 7230 của em, ko hiểu sao mà bây giờ nó đơ, ko thể bật lên được, lắp pin vào thì nó cứ nháy cái đèn báo sóng suốt thui ạ, cắm USB để uprom cũng ko nhận luôn.

Em cũng là người hay tìm tòi trên BB, nhưng lần này thì e chịu chết rùi, mọi người giúp e với ạ ++!
    Em ở HN, có pro nào ở HN nhiệt tình giúp e thì cho e địa chỉ và SĐT để e mang máy đến.
    Mọi người giúp em với ạ, ko có máy dùng mấy hum nữa chắc e chết luôn quá :((
  8. tranvanthanh

tranvanthanh Thành viên

Được Like:
    0
    Mình cũng đang bị một con 8320 đang dùng rồi bị treo máy minh đang up room lại thi tu nhiên không up được nữa ?
    bây giờ cắm usb vào máy đt cứ báo đèn sạc đỏ không nhận usb nữa lên chẳng biết làm sao bây giờ nữa.?
    em mong các pac trong diễn đàn giúp em với?
    em thak nhiều.
  9. lamhoang7577

lamhoang7577 Thành viên

Được Like:
    3
    Con BB9500 của mình cũng mới xài đây thôi. Không biết lỗi gì mà bàn phím cảm ứng có những vùng không bấm được ( vùng trên cùng, vùng dưới cùng ). Giờ muốn gọi phải xài qua contacts, không bấm số trực tiếp được. Nhắn tin thì bó tay luôn. Xin hỏi cách khắc phục?
  10. minhquang_mobile

minhquang_mobile Thành viên

Được Like:
    0
    em có con bb 8700 mở máy lên đồi password thì làm sao anh