Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn format máy làm mất code SM trong máy rồi, bạn nên chạy lại code hoặc tháo ra cài bản 3.20 đã có ở trong 4rum nhé.
    RedStar thích bài này.
  2. cutiforever

cutiforever Thành viên

Được Like:
    1
    6630 xin nhận sự trợ giúp!

Các cao thủ giúp em với.Số là trước đây em có đọc 1 bài trong forum hướng dẫn cách xem lock code của các dòng Nokia S60 bằng Notepad trên máy vi tính.Hình như là vô ổ C: của điện thoại,copy cái file nào đó rồi paste vô Notepad của máy vi tính,sẽ hiện ra lock code đang sử dụng.Em có đọc bài đó,nhưng lâu quá nên em quên mất.Giờ có việc cần dùng thì lại quên mất cách làm:hit: Em có dùng công cụ tìm kiếm rồi nhưng nãy giờ tìm hoài không ra cái bài viết ấy.Có bác nào biết cái vụ xem lock code trên máy tính này,làm ơn chỉ dùm em với.Em xin đa tạ!

À mà không biết N6630 của em có làm được không nữa:whew:
    RedStar thích bài này.
  3. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bài đó là nói về cách tìm lại password khi ta cài pass vào thẻ nhớ đấy. Khi bạn muốn format thẻ nhớ lại quên mất pass thì vào "C:System\Data" tìm 1 file với tên có chữ "store" hay "mmc" gì đó (lâu rồi cũng không nhớ chính xác là tên gì :D ), cứ việc tìm vì trong folder đó chỉ có 1 file có tên gần giống như thế thôi. Đưa file này vào máy tính và mở bằng Notepad sẽ tìm lại được pass.
    Thẻ nhớ dv_rs_mmc trong N6630 cũng làm được đấy.
    Have fun!
    RedStar thích bài này.
  4. snake688

snake688 Thành viên

Được Like:
    6
    tôi cài lại SM 3.2 rồi nhưng no vẫn như thế, vãn ko đc bác ạ!!:(( :(( :((
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
  6. 3230bao

3230bao Thành viên

Được Like:
    104
    Bản ACM mà bạn đang dùng là bản lỗi. Bạn tìm trên 4room sẽ có được bản mới không bị lỗi. Sau khi cài đặt nó sẽ cho bạn code rồi nhập vào là ok.
    chuc vui vẻ.
    RedStar thích bài này.
  7. kittytruong

kittytruong Thành viên

Được Like:
    21
    Sao kg cài lại codec_XviD smartmovie cho máy ?
    RedStar thích bài này.
  8. kittytruong

kittytruong Thành viên

Được Like:
    21
    SAo kg xài thử...mã của trung tâm mobilefone ?ban có thể chặn cuộc gọi ra với cuộc gọi vào,rồi bạn cũng có thể thôi chặn cuộc gọi vào/ra nữa,hãy thử xem ? chặn cuộc gọi vào *35*0000#gọi
    chặn cuộc gọi đi *33*0000#gọi
    thôi chặn cuộc gọi đi/vào #330*0000# gọi
    bạn nên lưu những mã trên lại giống như lưu danh bạ,đặt tên là lock in,lock out và unlock để tiện sử dụng,rồi cài vào chức năng gọi nhanh khi cần.Have fun
    RedStar thích bài này.
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Chặn kiểu này là chăn hết cả danh bạ, Dùng chương trình (blacklist, Blackballer, ACM..) bạn có thể chặn những số nào mà bạn muốn. Dung callmagic để cho người nhá tốn tiền. Các PM này bạn search trên diễn đàn, chức năng banị tự nghiên cứu nhé, cũng dễ thôi mà
    RedStar thích bài này.
  10. milkvn

milkvn Thành viên

Được Like:
    1
    Nhờ các anh chị giải đáp hộ:
    Về phần mềm biến điện thoại thành webcam: mình đã cài fly cam vào máy tính, điện thoại rồi nhưng không connect được vì sao vậy?
    MÌnh Dùng bluetooth và N6600
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.