Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vip_tq

vip_tq Thành viên

Được Like:
    2
    Cứu Em Với

em đang dùng con N70 không hiểu thằng bạn em nó nghịch cái kiểu gì ma bây giờ no hiện nên dòng chữ PIN code blocked Enter PUK code em đã thử các mã rồi mà vẫn không được các pác giúp em với
    RedStar thích bài này.
  2. vip_tq

vip_tq Thành viên

Được Like:
    2
    Cứu Em Với

em đang dùng con N70 chẳng hiểu thằng bạn em nó nghịch cái kiểu gì mà bây giờ nó hiện nên dòng chữ PIN code blocked Enter PUK code
    híc em bây giờ phải làm như thế nào?
    em đang học bên trung quốc nên chẳng thể nào về tận chỗ mua máy mà nhờ họ giúp được
    các pác giúp em với ạ
    RedStar thích bài này.
  3. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    PUK là code của sim đó bạn k fải do máy đâu.Bạn mua sim còn cái hộp hay bao của sim đó k?Trên đó có ngay.
    RedStar thích bài này.
  4. babechip

babechip Thành viên

Được Like:
    30
    Bạn vào setting tìm fần view image, hay show image để chế độ enable vì có thể mặc định là disable hay cache.Nhưng để xem ảnh là tốn tiền lắm đấy,mình dùng opera hay web của máy toàn để k xem ảnh thôi.:)
    RedStar thích bài này.
  5. haanhcz

haanhcz Thành viên

Được Like:
    4
    Các bạn ơi giúp mình với mình mua con N91 được một thời gian rồi,thấy thất vọng vì con này quá các bạn ạ.không ngờ nó lại hay bị đơ đến thế,mà mỗi lần đơ không tài nào điều khiển được gì cả?các bạn có biết tại sao không?và cách khắc phục là thế nào?à một điều mình quên nói đó là trường hợp này chỉ bị khi mình thay đổi một số settings của máy chẳng hạn đổi nhạc chuông,đổi giao diện.Các ban cho mình một vài lời khuyên nhé.Cảm ơn các bạn nhiều.
    RedStar thích bài này.
  6. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn phải để máy load xong khi cài đặt theme và ringtone, vì các file này nặng nên xãy ra tìn trạng như vây. Nếu bạn nóng lòng, muốn thao tác nhanh, máy không xử lý kịp thì máy bị treo. => Máy gì cũng vậy thôi.
    RedStar thích bài này.
  7. b5tuho

b5tuho Thành viên

Được Like:
    5
    Nên Kiểm Tra Lại!

Mình cũng down cái này ở trên mạng về và sử dụng rất tốt.Bạn xem lại khi vào phần mềm có thấy đề là bản dùng thử không???Nếu không thì vào lại tắt nó đi,sau đó thoát ra,tiếp theo vào lại,cài đặt các thông số cho chương trình ->ON,là OK.Thỉnh thoảng mình cũng phải làm thế.Have fun!
    metallyk and RedStar like this.
  8. ldnvinh_hunter

ldnvinh_hunter Thành viên

Được Like:
    5
    Mình dùng phần mềm Repligo để đọc truyện.Mình muốn hỏi mình có thể lấy truyện ở đâu về đọc dc?Mình mới chỉ có vài truyện của nhà văn Hồ Anh Thái.Bạn cho mình địa chỉ để có thể down về nha!Hoặc bạn có cho mình nhé!Mà phần mềm Mobilepocket Reader cũng lấy truyện ở đâu bạn nhỉ?Giúp mình nhé!Thanks!
    metallyk and RedStar like this.
  9. nemesisfx15

nemesisfx15 Thành viên

Được Like:
    28
    Thường như vậy thì hết 99,9% là bạn bị cháy sim rồi còn 0,1% còn lại là thằng bạn của bạn nó chưa nhấn bừa mã PUK quá 3 lần
    RedStar thích bài này.
  10. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn search lấy cái Repligo convert về để chuyển đổi chuyện sang file repligo, truyện thì bạn có thể lên mạng down về để convert nhé, các trang như truỵenviet.com or vnthuquan.com, kiemhiep.com....
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.