Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. chauquangl01

chauquangl01 Thành viên

Được Like:
    2
    Các bạn ơi cho mình hỏi tí nhé. Làm sao có thể Ghost hệ điều hành Symbian S.60 của điện thoại Nokia 3230 để phòng khi có sự cố. Các bạn có thể cho mình xin cái soft để ghost lại nha. Và các bạn có thể hướng dẫn cụ thể làm sao để ghost và làm sao để bung ghost vào điện thoại N3230 . Dù sao thì cũng cám ơn trước các bạn nhé.
    RedStar thích bài này.
  2. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Dùng OK ,nhưng bạn phải mài sao cho cục 6C mỏng lại nhiều đấy vì khi gắn cục pin 6C vào thì ... kg gắn nắp đc do nắp cộm với cục pin 6C.

"Ghost" bằng cách... vào menu...(hoặc đâu đó nếu bạn đã di chuyển nó rồi :D ) và tìm đến biểu tượng memory nhấn options/Backup phone mem. để tạo 1 bản "ghost" cho máy. :D Nó sẽ lưu mặc định vào: E:/backup/backup.arc

Lần sau nhớ đánh Tiếng Việt có dấu ngen bạn.

Bạn hãy vào box Other để tìm hiểu về vấn đề này, hoặc vào box mua bán để tiện trao đổi mua bán :D .
    RedStar thích bài này.
  3. DuongTuong

DuongTuong Guest

Vậy thì làm sao hả bác,em đang tính mài vỏ,đây là lần đầu tiên gnhe thấy mài pin,bác hướng dẫn em nhé
    RedStar thích bài này.
  4. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn khoét 1 lỗ sau võ cho = viên pin là được (nhưng nhớ võ lo thôi)
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn khoét 1 lỗ sao vỏ cho = viên pin (áp dụng cho vỏ lô nhé) sau đó dán decal cho bằng!
    RedStar thích bài này.
  6. giup voi cac bac em cai remote 1.0 vao dt nokia 6600sao sai ko thay tac dung cac bac chi giup voi

Nhắc nhở bạn thaonguyen4067, bạn phải đánh dấu tiếng Việt khi post bài trong forum nhe.
    RedStar thích bài này.
  7. kurt

kurt Thành viên

Được Like:
    4
    cho hỏi cái này với! sao N70 của mình chỉ có 21M bộ nhớ trong thế (ổ C) nghe giới thiệu có tới 32M bộ nhớ trong mà? ai biết xin giải thích hộ.Xin cám ơn.Máy mua hàng chính hãng
    RedStar thích bài này.
  8. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Hình như tính cả máy (RAM & ROM) luôn thì phải
    RedStar thích bài này.
  9. kurt

kurt Thành viên

Được Like:
    4
    cũng không đủ luôn bạn ơi. D có gần 2M thôi
    RedStar thích bài này.
  10. fantasy0178

fantasy0178 Thành viên

Được Like:
    12
    Cho mình hỏi mấy soft chặn cuộc gọi như ACM, blackballer có dùng được cho N70 k nhi?
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.