Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thanghp94

thanghp94 Thành viên

Được Like:
    0
    hệ thống chữ hoàn toàn biến mất rồi anh ah.
    Em khởi động lại thì máy báo system error, giờ thì sai lung tung.
    Đây là triệu chứng gì ah
  2. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Do bạn cài 1 phần mềm gì đấy, khi remove mà không tắt PM đó nên dẫn đến tình trạng như vậy! Bây giờ bạn nên reset máy đi nhé!
    Tắt nguồn
    Bấm giữ 3 fím call, 3, * và bật nguồn (nhớ giữ cả 4 fím cho đến khi hiện lên chữ formatting nhé!)
  3. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Nếu bạn thích xài Blacklist thì vào đây:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=25057&page=134

Còn Advance Call Manager thì vào đây:
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=25057&page=136

Have fun!
  4. nagih

nagih Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi cái này, mình đang sử dụng con 6600, mình muốn sử dụng the 512MB nhưng nghe nói là sẽ làm chậm máy, có người nói rằng nếu nâng cấp version lên thì ok, vậy có đúng không?nếu đúng thì làm thế nào để biết version của máy đang sử dụng, và muốn nâng cấp lên thì phải làm sao?Cám ơn các bạn.
  5. haiha1808

haiha1808 Thành viên

Được Like:
    61
    muốn xem version của máy thì vào FExplorer rồi vào option/phone/info hoặc *#0000# nhưng 66 béo ko chạy 512 chậm lắm , mình cài version mới rồi chạy 256 cũng còn cố được
  6. phuly_tocdo

phuly_tocdo Thành viên

Được Like:
    0
    hepl me! máy nó gầy của em cứ vào FExplorer để xóa file lỗi là lại bi đợ và báo system error dĩ nhiên ko còn cách nào khác ngoài rút thẻ ra rồi #*7370* ,nhưng lần sau...vẫn thế (lưu ý ko vào FExplore thì máy vẫn hoạt động bình thường)huhuhu như thế này thì làm sao delette file lỗi đc,bác nào giúp em với,em dùng thẻ 512MB thẻ 6 chân transet
  7. sasha

sasha Thành viên

Được Like:
    14
    FExplorer của bạn bị lỗi chăng? Bạn cài FExplorer lên thẻ?
    Trước kia mình dùng mumsms, cài lên thẻ. Đến lúc nó bị lỗi rút thẻ ra format máy xong rồi tưởng ngon, cắm thẻ vào nó lại thấy lỗi. Sau đó mình format luôn thẻ --> xong.
    Phỏng đoán thử vậy thôi :p
    phuly_tocdo thích bài này.
  8. nagih

nagih Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn haiha1808 nhé, version mới bây giờ là 7.0, ko biết làm thế nào để nâng cấp đây?Các bạn có ai biết không?
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Mang ra Nokia care để họ chạy cho bạn, riêng FW thì không tự làm được đâu (nếu không là thọw)!
  10. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    Các bác ơi! Làm thế nào để xóa đước các game có sẵn trong máy 3230. Mong các bác chỉ giáo.Em xin cám ơn nhiều nhiều
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.