Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314

B​
    [FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n t[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]t máy. Sau [FONT=Verdana,Verdana]đ[/FONT]ó m[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]máy và gi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]cùng lúc 3 phím : phím [FONT=Verdana,Verdana]g[/FONT][FONT=Verdana,Verdana][/FONT][FONT=Verdana,Verdana]i[/FONT], phím [FONT=Verdana,Verdana]3[/FONT], phím [FONT=Verdana,Verdana]* [/FONT][FONT=Verdana,Verdana]đợ[/FONT]i khi nào hi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n lên ch[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]format thì nó s[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]t[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]format máy l[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i thôi (nh[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]nh[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n b[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]t rùi gi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]3 fím trên th[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]t nhanh nhé, làm kô [FONT=Verdana,Verdana]đượ[/FONT]c thì c[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]g[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]ng làm l[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i l[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n n[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]a, kiên nh[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n th[FONT=Verdana,Verdana]ế [/FONT]nào c[FONT=Verdana,Verdana]ũ[/FONT]ng [FONT=Verdana,Verdana]đượ[/FONT]c) Trích l[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i bài vi[FONT=Verdana,Verdana]ế[/FONT]t c[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]a [FONT=Verdana,Verdana]MOD Vatana [/FONT]: "t[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]t máy và b[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]m cùng lúc b[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n phím : phím g[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i + phim * + phím 3 + nút ngu[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n Ch[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]cho [FONT=Verdana,Verdana]đế[/FONT]n khi hi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n lên ch[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]Nokia nh[FONT=Verdana,Verdana]ư[/FONT]ng b[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n [FONT=Verdana,Verdana]đừ[/FONT]ng b[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]tay ra nhé c[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]gi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]th[FONT=Verdana,Verdana]ế [/FONT]cho [FONT=Verdana,Verdana]đề[/FONT]n khi hi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n ra ch[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]formatting, lúc [FONT=Verdana,Verdana]đ[/FONT]ó hãy th[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]tay ra. Màn hình s[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]có màu tr[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]ng ch[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]formating màu xanh, sau [FONT=Verdana,Verdana]đ[/FONT]ó màu [FONT=Verdana,Verdana]đ[/FONT]en s[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]ch[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]y qua t[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]trái qua ph[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i t[FONT=Verdana,Verdana]ươ[/FONT]ng [FONT=Verdana,Verdana][/FONT]ng v[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i % làm vi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]c. Xong suôi máy s[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]t[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]kh[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i [FONT=Verdana,Verdana]độ[/FONT]ng là v[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]nguyên th[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]y nh[FONT=Verdana,Verdana]ư [/FONT]m[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i c[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]a Nokia. Chú ý b[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]n ph[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]i còn >2/3 PIN khi làm vi[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]c nay [FONT=Verdana,Verdana]đấ[/FONT]y nhé, n[FONT=Verdana,Verdana]ế[/FONT]u n[FONT=Verdana,Verdana][/FONT]a [FONT=Verdana,Verdana]đườ[/FONT]ng [FONT=Verdana,Verdana]đứ[/FONT]t gành thì pó tay [FONT=Verdana,Verdana]đấ[/FONT]y."Trích bài viết của MOD nào đó ko nhớ nữa mong bác đừng giận:p "

Mình đã làm thử rồi ko khó lắm đâu bạn chỉ cần lựa các ngón tay cho nó hợp lí là được mà. Tắt máy rồi 1 tay bấm 3 nút còn tay kia bật nguồn là được mà.Nếu 1 mình bạn ko làm được thì nhờ lấy 1 người nữa làm cùng kiểu gì chẳng được.:D

2. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Rất tiếc là cấu trúc của SIM không thể lưu như trong bộ nhớ máy hay thẻ nhớ được, vì nó lưu theo các ô nhớ (1 ô nhớ được 1 tên/số) nên không có phần mở rộng để add nhiều số trong 1 tên, nên SIM 100 số chỉ lưu 100 số mà thôi, SIM 250 hoặc 500 số cũng vậy. Bạn để ý sẽ thấy khi lưu trong SIM tên mà bạn đặt sẽ không quá 12 ký tự vì 1 ô nhớ đã bị giới hạn như vậy.
    Cách tốt nhất là bạn luôn cập nhật danh bạ (backup hoặc transfer contents) vào máy tính bằng PCSuit qua Contents Copier, lưu lại thành một file riêng trên máy tính. Nếu có mất máy hay đổi máy bạn vẫn có thể dùng PCSuit để cập nhật vào máy mới (dùng chung cho Nokia). Trong trường hợp không Restore được bạn cũng có thể mở file đã backup bằng NotePad để cập nhật lại các tên và số dt bạn đã lưu trong đó.
    Dùng đt S60 cho đến giờ này mình cũng....chưa biết lưu các tin nhắn từ dt qua SIM như thế nào. Câu hỏi này để xem có ai khác trả lời được không nhé.:D

Have fun!
    naq thích bài này.
  3. vo_gian_dao

vo_gian_dao Thành viên

Được Like:
    0
    Ai cuu tui voi

em sai con n-gageQD nhung khi xem Smartmovie thi chi duoc khoang 1' roi no bi ngung va bao app.smart close. roi sau do lai bi treo may luon, phai thao pin roi khoi dong lai.Bac nao bit chi em cach sua voi.Da go bo Smartmovie va cai lai nhieu lan rui nhung van ko duoc.A!con chuyen format lai may nhung em ko bit lock code thi lam sao format day, ai cho em xin lock code voi.

Chú ý đánh Tiếng Việt có dấu .
  4. handsome_vnhacker

handsome_vnhacker Thành viên

Được Like:
    4
    Các bác ơi ... Với lại có bác nào biết làm sao setup WLAN cho 9500 khi vào mấy quán wifi cafe kô ạh?

Ở đây chỉ giải đáp thắc mắc. Để yêu cầu phần mềm bạn sang topic thích hợp nhe.
  5. congthanh

congthanh Thành viên

Được Like:
    4
    cho minh hỏi con nokia 6681 khi cài wap thi chỉ cài được packet data ,khôn có gprs.may mình không có gprs, hay là máy mình bị lỗi.co bác nào biết xin chỉ giúp mình với nhé.chứ cài wap bằng paketdata không truy cập được mấy trang như chat yahoo.....helppppppppppp.thankssssssss
  6. duaconkhonuoi

duaconkhonuoi Thành viên

Được Like:
    23
    powermp3 chỉnh playlist sao chỉ nghe được 1 bài rồi nó lập lại bài đó vậy , ko tự động chuyển xuống bài kế tiếp các bác . nghe vậy bất tiệb quá . Có bro nào biết cách khắc phục ko?
  7. ilove83skda

ilove83skda Guest

Tại sao mấy phần mềm cho Series 60 khi down về cài trên N91 toàn báo ko support, kết quả là ko cài được phần mềm đó vậy. Hoặc là cài xong thì biến mất tiêu chẳng thấy đâu. Chỉ giùm tui với, cám ơn nhìu.
  8. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    Bạn vào topic nào vậy, nếu là topic phần mềm cho s60 cập nhật liên tục thì đó là topic chung chung đó pac. Muốn down cho N91 thì vào đây nè pac à
  9. willbadboy

willbadboy Thành viên

Được Like:
    1
    cac bac oi , e bị mất chuong trình musíc player cua n6681 sau khi format lại máy , bác nào có cho e xin vói
  10. Hoangmv

Hoangmv Thành viên

Được Like:
    1
    Help!

Con N70 của mình không hiểu tại sao mà cứ thỉnh thoảng lại khởi động lại ( Hiện lên chữ Nokia sau đó lại hoạt động đwocj một lúc); Mà bây giờ không thể cài được thêm bất cứ một phầnmềm nào cả, khi cài nó cứ hiện lên" Installation security error.Unable to Install". Giúp mình với!!!!!!!!!!!!!!
    PNHVNYH thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.