Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tran123

tran123 Thành viên

Được Like:
    1
    Các bạn giúp mình tiếp với.Có cách nào khi khởi động máy ĐT lại thì máy tự động vào menu hay tự động ấn phím Yes hay No một cái được không?Có thể can thiệp vô máy giống như file autoexec.bat chạy tự động trong máy tính đó.Có làm được vậy không hả các bạn?
  2. ngocbao

ngocbao Thành viên

Được Like:
    0
    cho hỏi tí ti về Mobile Girl

mình mới down dc về chương trình Mobile Gỉls (giống trên PC là có mấy con nhỏ nhảy nhảy,làm đủ việc,..vui lắm) nhưng khi intalls xong thì chỉ thấy hiện lên chương trình thui,o có gì nữa.Ai bit chỉ ju2m mình nha,Thanks rất nh nha
  3. quanen

quanen Thành viên

Được Like:
    10
    các tiền bối cho mình hỏi 2 vấn đề với:
    - Total remote lần trc mình cài vào dùng ngon lành, bữa trc mình fomat máy xong ngon lành, cài lại nó xong dùng vẫn ngon lành, bữa sau mở ra dùng tiếp thì ... hết ngon lành, kick vào nó out luôn. Bực quá xóa đi cài lại thì lần đầu cũng vẫn tốt, lần sau mở ra lại y chang bệnh "out", sao thế nhỉ?
    - Câu hỏi 2 có lẽ đơn giản nhưng mình ko biết: làm sao cài cái chương trình bản đổ nhỉ? Mình dùng 6béo, down bản 176x208 là đúng phải ko? Ở trang http://wap.fptmobile.com.vn/fma. có phần down bản đó thật nhưng khi kick vào thì nó lại thành bản 176x220, down về vẫn là bản 176x220 lần trc mình hỏi cái này rồi, bạn j đó cho mình link down lại nhưng vẫn là down bản 176x220. Ừ thì down rồi thì cứ cài đại đi nhưng máy mình nó ko nhận, mình thử đổi đuôi thành jar rồi vẫn ko đc. Ai rành chỉ mình nghe, thanks
  4. Gsmmember

Gsmmember Thành viên

Được Like:
    1
    Tôi mới sử dụng và đang tìm hiểu về S60. Trên này thấy các bạn có nói về FExplorer có thể dùng để truy cập vào các thư mục C, E,... để thực hiện các thao tác về cài đặt PM. Như vậy là việc quản lý thư mục trên máy cũng tương tự như trong Win sao? Các bạn có thể giải thích về vấn đề này cho tôi được không?

Cái FExplorer có sẵn trong máy khi mua không thể sử dụng được, tại sao nhỉ?

Xin cảm ơn.
  5. onlygol

onlygol Thành viên

Được Like:
    65
    Với 6600 khi mình gửi file qua bluetooth thì nó nằm trong INBOX. Có cách nào để chuyển nó vào thư mục system ko ạ? File font tahoma chẳng hạn. Dùng fexplorer tìm hoài mà không biết nó nằm ở đâu?
  6. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn dùng thử cái "AutoStart v1.02" xem, tìm với từ khóa đó nhé. Còn chọn Yes/No/Hide cũng tùy chương trình người ta viết thôi.
    :D
  7. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Cũng gần giống như Win đó bạn, nó cũng có cấu trúc các ổ C,D,E, các folder và các file system, các thuộc tính của file và folder, bạn nên cẩn thận khi dùng, đừng xóa, sửa những file nào mà mình không biết rõ nhé. Bạn có thể vào Topic "Kinh Nghiệm.....Dùng Symbian" để tham khảo nhé.
    Cái FExplorer trong máy bạn có lẽ hư hoặc hết hạn sử dụng rồi, down cái khác về dùng nhé.
  8. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Trong FExplorer, ở phía dưới các ổ C,D,E,Z có mục INBOX đấy bạn, sau khi gửi file bằng Bluetooth bạn cứ vào cái INBOX ấy mà copy, cut cái file đó ra thư mục cần thiết nhé. Rồi vào Messaging -> Inbox để delete cái mesage ấy đi cho khỏi...chật máy.:D
    Have fun!
    onlygol thích bài này.
  9. onlygol

onlygol Thành viên

Được Like:
    65
    Thanks qmai nhiều nhé. Đơn giản thế mà không để ý. Làm bạn phải mất công.
  10. doktor_zzz

doktor_zzz Thành viên

Được Like:
    0
    Làm sao Remove được chương trình đã cài trên N7610

Các bác ơi cho mình hỏi xíu, mình là Newbie, mình mới chuyển từ Ngage QD sang xài 7610.
    Mình ko biết khi đã cài program vô rùi thì làm sao remove nó ra được.
    Hồi trước xài trên QD thì có phần Manager, chỉ cần vô đó là remove ok. Nhưng giờ trên 7610 không thấy mục Manager đâu hết nên ko biết làm sao remove đây. Chẳng lẽ vào MMC:\System\Apps để xoá. Nếu làm như vậy thì không sạch sẽ lắm.

Bác nào biết xin chỉ giùm mình, chân thành cám ơn các bác nhiều !!! =D>
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.