Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tothanh77

tothanh77 Thành viên

Được Like:
    3
    Có bác nào biết cách cài GPRS của VIETTEL cho máy N70 ??? XIN HƯỚNG DẪN. THANKS
    RedStar thích bài này.
  2. rose4527

rose4527 Thành viên

Được Like:
    2
    co' ai giúp giùm vơ'i mấy bữa trươ'c ca'i mmc của mình bi hư mình format lai rồi sao giơ` kô cài được gi` cả game va soft ko cai đuọc cai' gi` cả
    nhac mp3 cũng ko nhận luôn format cả ma'y cũng như vậy ai bit chi gium mình với :(( :(( :(( ca'i N_gage bây giơ` thành 3310 roi chỉ còn viêc alo la hê't ko làm được gì cả
    RedStar thích bài này.
  3. riverbui

riverbui Thành viên

Được Like:
    20
    GPRS Viettel chỉ cho thuê bao trả sau. Thủ tục:
    - Đến đại lý viettel đăng ký, nhớ mang theo CMND.
    - Sau đó soạn tin nhắn: GPRSn, gửi đến số: 8000
    Sau đó thì bro tự biết phải làm gì rồi phải kông?
    RedStar thích bài này.
  4. vo nguyen tan

vo nguyen tan Thành viên

Được Like:
    8
    7610 system erros????

Các đại cao thủ cho mình hỏi một hiện tượng lạ này nghe, mình vào dọn dẹp những thứ ko cần thiết trong bộ nhớ máy để con 7610 chạy nhanh hơn, nhưng trong lúc dọn dẹp ko nhớ là đã làm gì rồi mà bây giờ con 7610 của mình mõi lần tắt nguồn và mở lại thì báo sýtem eros mặc dù các ứng dụng và máy chạy bình thường.mình cũng ko thể nhắn tin hay viết được chữ cái chỉ ra toàn là số thôi. ai đã từng gặp giống như mình xin chỉ giúp 1 chiêu đi.
    RedStar thích bài này.
  5. symbian_No1

symbian_No1 Thành viên

Được Like:
    122
    Lần sau bác rút kinh nghiệm nhé cái gì mà không chắc chắn biết nó là của trình ứng dụng nào thì đừng nên xóa, cũng có một số app khi remove vẫn để lại file rác, bác fải biết chính xác file sót lại là của trình ứng dụng đã remove thì hãy xóa. bác cũng đừng nên xóa những file trong muc system và data. Chỉ còn một cách duy nhất là hard fomat quy tắc 3 ngón để máy trở về như xuất xưởng. nhớ là pin fải còn đầy hoặc 2/3 nhé không là nửa đường đứt gánh fải flash lại đó ! chúc thành công.
    RedStar thích bài này.
  6. symbian_No1

symbian_No1 Thành viên

Được Like:
    122
    RedStar thích bài này.
  7. kythuat

kythuat Thành viên

Được Like:
    14
    Các bác cho em hỏi với, em cài camcorder 2 để quay phim trên máy 6680. Nhưng không làm sao có thể chỉnh cho nó quay bằng camera đằng sau, nó toàn quay bằng camera đằng trước. Bác nào biết chỉ cho em với
    RedStar thích bài này.
  8. minhly812006

minhly812006 Guest

cho hoi chút??

mình đã cài bộ font gõ tiếng việt vào N6680,nhưng khi mình vô chương trình để mình sử dụng thì nó báo System erro! bị báo lỗi .Mình không biế nó bị lỗi gì,có ai biết chỉ dùm mình với..thank you
    RedStar thích bài này.
  9. lmtmgu

lmtmgu Thành viên

Được Like:
    9
    bác vo nguyen tan ơi, lỗi này đơn giản thôi, chẳng qua là bác xóa mất font trên máy đấy mà, bác vào http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=11933&highlight=vnunicode
    rồi download font vnunicode về( cái này tùy bác, bác thích font nào thì bác down về thôi) rồi chuyển vào máy, dùng chương trình seleq hay Fexplorer( tùy bác,nếu chưa có bác có thể vào http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?p=226557&highlight=fexplorer#post226557 để down về) tạo thư mục fonts trong c:\system rồi copy vnunicode vào thư mục fonts vừa tạo( c:\system\fonts) , sau đó restart lại máy, vậy là ok
    chúc thành công!!!
    RedStar thích bài này.
  10. trai_quynhon

trai_quynhon Ex-Mod

Được Like:
    388
    Bạn dùng card reader format cái MMC của bạn trên PC vói định dạng là FAT. Xong rồi đút vô con Ngage format tiếp lần nữa xem sao. Good luck
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.