Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    1. Không giới hạn, tùy thuộc vào thẻ nhớ của bạn
    2. Không gỡ được vì đó là PM mặc định.
  2. little_aka

little_aka Thành viên

Được Like:
    0
    Cho tớ hỏi thêm câu nữa N70 thì dùng Ultra phiên bản nào bây h? Tớ dùng Ultra bản 1.51 thì ko " Úm ba la " được :(
    Bạn có thể dùng bản UltraMP3 1.52 cho N7 , tuy nhiên theo mình thấy thì Power MP3 chơi hay hơn đó !
    Lưu ý : Tránh dùng những từ nhạy cảm như k*y, Cr... trong diễn đàn bạn nhé ! Chúc vui !
  3. vista8800

vista8800 Thành viên

Được Like:
    4
    @little_aka
    N70 mà bạn dùng ultra thì làm sao mà nghe được stereo hả bạn.Tốt nhất bạn nên dùng chương trình mặc định của máy,hoặc Powermp3 cũng được
  4. lctarch

lctarch Thành viên

Được Like:
    4
    Chào mọi người, nhờ các bạn giúp dùm cái này:
    Trước đây tôi đã cài KPD2.1 rồi (đến A.Rhodes để nạp tiền), vừa rồi con N6681 của tôi bị tình trạng chạy rất chậm, rồi tự tắt và khởi động liên tục nên tôi phải ra BH Nokia để flash lại phần cứng (nâng cấp lên V.6.09). Nhưng sau đó tôi cũng phải cải lại các ứng dụng, vẫn cài như lần trước nhưng các chương trình tiếng Việt (KPD, MTD, Lich van nien) không chương trình nào hiện thị tiếng Việt được cả dù tôi đã cài các chương trình font VN, chép các font VN vào tm Fonts...
    Các bạn chỉ cách giúp tôi sao để có thể hiển thị tiếng Việt bình thường?
    Một vấn đề nhỏ nữa muốn hỏi là khi mình cài >=2 chương trình font tiếng Việt, hoặc mình chép vài fonts tiếng Việt vào TM Fonts, thường nó sẽ chọn font cho hệ thống là fonts cài sau cùng. Làm thế nào để mình có thể lựa chọn được font hiển thị? Và chương trình font đã cài vào máy rồi (nó tự động chọn bộ nhớ máy để cài) làm thể nào để remove (không remove được vị nó báo font đang sử dụng), trong khi đó dùng chương trình eFileMan thì không thấy TM System của máy (C:).
    Cám ơn các bạn đã đọc và giúp đỡ!!
  5. chuthon

chuthon Ex-Mod

Được Like:
    120
    Bạn gỡ bỏ nó đi rùi cài lại bản 2.76 nhé:
    http://www.gsm.com.vn/forum/showthread.php?t=35362

nhớ cho nhikhan một cái "thanks" nha bạn , của bác ấy đấy..!:D
  6. chuthon

chuthon Ex-Mod

Được Like:
    120
    vita8800 nói đúng đấy bạn ơi..! Mình có bản mới nhất của Powermp3 nè, hình như nó là 3.00 thì phải. Các bạn có cần thì OM cho mình nhé, mình sẽ post cho các bạn sài...........:D
  7. chuthon

chuthon Ex-Mod

Được Like:
    120
    vista8800 nói đúng đấy bạn ơi...! Mình có bản Powermp3 mới nhất nè, hình như là 3.0 thì phải, nếu các bác muốn thì PM cho mình là mình sẽ post liền nha..! có luôn hướng dẫn cách past file *.app nè....!:D
  8. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    bạn chỉ cần dùng font tahoma.gdr và kiếm thêm 2 font phụ hổ trợ *.ttf và *.dll là đủ thôi. Nếu không thấy folder sytem bạn thử cài FEexplorer vào để kiểm tra xem sao. Nên nhớ các font trên cài vào ổ C nhé: Nó có đường dẫn là C/system/fonts
  9. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    @Vo thang: Hỏi về phần mềm smart guard
    Nếu bạn cài lại không được thì bạn phải vào c or e/system xóa các file ini và exe, index được tạo ra bởi smart guard nhé, đồng thời vào app manager để gở nó sau đó cài lại!
  10. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314
    To vothang :
    bạn có thể dùng chương trình MumSMS để bảo vệ tin nhắn. Bạn vào ĐÂY để đọc hướng dẫn sử dụng và down chương trình về nhé
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.