Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lamphibang

lamphibang Thành viên

Được Like:
    343
    các bác ai bit cách set operator cho n73 chỉ giùm em với,em bó tay với cái máy này rùi,e đang dùng SysExplorer0.22 nhưng vẫn không cài được logo mạng......help me....
  2. nokia_7610

nokia_7610 Thành viên

Được Like:
    4
    Tôi vừa down load được 1 chương trình Sky... có tác dụng định vị GPS nhưng khi cài thì thông báo khg có kết nối với Bluetooth GPS vậy cac Pro cho hỏi thiết bị Bluetooth GPS dành cho N7610 có bán ở đâu và giá cả như thế nào?
    và chương trình này có hiển thị được độ cao "Code" so với mặt biển không? Thanks for answer.
  3. ngn

ngn Thành viên

Được Like:
    1
    Với 6630 thì có chương trình nào hát được .M4A không anh em ơi !???

Cho mình hoi cái này nha !
    N6630 có thể hát được file *.M4A không? Tôi thấy ở wplus v1.2 trong phần codec thì có codec nhưng khi convert bang PCNokia suict lại hát không được...:whew: :whew: :whew:
  4. mainam

mainam Guest

Sao N70 ko cai duoc nhac chuong

Minh moi mua N70 nen co gi con ko hieu mong cac bac chi giao. minh mua N70 khi vao cai dat nhac chuong thi ko thay o dau ca neu ai biet chi giup minh nhe

Lần sau đánh Tiếng Việt có dấu nhé bạn..
  5. KenzoX7

KenzoX7 Thành viên

Được Like:
    0
    Bạn vào Profile , chọn chế độ general sau đó option chuyển xuống mục Personalize thay đổi nhưnhx mục mà bạn muốn , như chọn bài nhạc chuông hoặc tin nhắn - rung . Sau đó bạn back rồi option chọn active chế độ . Have fun !
  6. traihangchuoi

traihangchuoi Thành viên

Được Like:
    1
    Realone list

Các cao thủ chỉ dùm mình cách xóa list các file đã xem bằng Realone, mặc dù đã xóa file gốc nhưng vẫn thấy danh sách trong chương trình Realone.
    Thanks
  7. lovexp

lovexp Thành viên

Được Like:
    9
    Các bác ơi, cho em hỏi chút. Em mới mua con N70 dùng mạng Vinaphone. Nhưng em vào trang web của Vinaphone để cấu hình GPRS cho máy của em nhưng trong đấy không có cho N70. Bác nào biết cấu hình GPRS của N70 ntn hướng dẫn giúp em với hoặc con nào có cấu hình tương tự như N70 các bác bảo dùm em với.
    Em xin chân thành cảm ơn!
  8. maprom

maprom Thành viên

Được Like:
    13
    Bác NhiKhan ơi cho mình hỏi và có thể giải đáp dùm nhé
    _ máy bị lỗi "App close NcNlist" mỗi khi nhắn tin là bị gì vậy. Mỗi lần bị như vậy thì khi có tin nhắn là máy chẳng rung, reo gì cả.
    _ Cài các file .jar báo lỗi kg cài được.
    Thanks! mình xài N6260.
  9. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Có 1 số nguyên nhân và cách giải quyết sau, bạn cứ test thử xem nhé..vì lỗi này cũng có rất nhiều nguyên nhân:

+ Cách 1: Bạn hãy kiểm tra lại xem các soft cài sau cùng của bạn có liên quan gì đến SMS kg, nếu có thì hãy remove chúng, restart lại máy thử xem nhé.

+ 2: Vào Messaging/Options/Settings/Other/Memory in use/ chuyển sang sử dụng bộ nhớ sms trên MMC nhé, nhưng máy bạn thì kg có chức năng này nên hãy dùng soft chuyển bộ nhớ tin nhắn sang thẻ nhé.. (Search với từ khóa : msvdriverE.sis). Sau khi chuyển xong restart lại máy để nhận xét xem nhé.

+ 3: Dùng soft appman (search với từ khóa appman ) vào processes tìm đến dòng chữ: Ncnlist, chọn option/more/kill precess . <---cách này thì mình có sử dụng rồi và cho kết quả rất khả quan.. :D .

+ 4: Cách cuối cùng là hard format ( format 4 ngón í :) ) là xong ngay.

+ 5: Còn kg nữa thì..chạy firmware lại luôn, vì lỗi này thỉnh thỏang cũng do lỗi FW nữa.. :) , nhưng máy bạn chắc kg đến nổi này :D

Đó là các cách mà mình biết đc, bạn hãy làm theo lần lượt xem nhé.. Chúc bạn thành công. :D

* Còn các file jar thì có thể bản thân nó bị lỗi rồi , nếu trường hợp kg bị lỗi thì bạn hãy cài phần mềm trên PC (Winrar) vào , open lên và test xem:

Nếu open mà trong đó có nhiều file như: *.class.... thì đó chính là file jar thật và bạn chỉ việc dùng các trình quản lý PC kiểm tra xem: nếu là file *.jar mà cài kg đc thì...kg tương thích với máy bạn rồi, nếu kg phải *.jar thì bạn rename nó lại thành *.jar và cài vào máy..
    chuthon thích bài này.
  10. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    @lovexp:
    Bạn chọn Other được mà, nhưng có thể chọn 7610 được đấy. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn trong trang Vinaphone nhé.
    Chúc vui!
    :D
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.