Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    aphongs thích bài này.
  2. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    @khoabiloa2: Ai bảo 6600 ko thể gửi *.sis qua bluetooth chứ? Mình vẫn gửi thường xuyên mà.Bạn dùng chương trình Profimail (ProExpilore) gửi vô tư.Cái này bác Chiêu truc có gửi trong những soft mới nhất cho S60 đó.Profimail V2.57.
  3. kurt

kurt Thành viên

Được Like:
    4
    cho minh hoi neu may thuoc S60 da format bi mat line 2 thi co cach nao lay lai dc ko? hoac co cach nao format ma ko bi mat line 2 ko? cam on nhieu!!!!
  4. zlim

zlim Thành viên

Được Like:
    0
    em quên mất cách install đuôi .rar ở S60 6600 rồi ai có thể jup em với
  5. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    @zlim: bạn vào File Manager ở trong Tools(thường thường ở đây) ấy.Đừng có "bung" bằng chương trình quản lý file (vd:proEx,FE,SeleQ...) những cái này chỉ bung đc file *.sis thôi.
    -------------------------------

Các bác cho em hỏi cái: Máy em có hiện tượng tự dưng tắt nguồn.Em bật lên thì màn hình hiển thị :
    " App.closed
    App arc sever Thread
    User 22 "
    Em bật đi bật lại nó cũng hiện như thế,chỉ đến khi tháo thẻ nhớ ra thì lại dùng ngon lành,lắp vào bật lên lại bị như cũ....
    Em đang dùng 6600 nên đang thử fomat thẻ trên máy tính trước sau đó lắp lại vào máy,xem thế nào(nếu nhận) lại lấy máy fomat tiếp sau đó copy các file đã backup từ trước vào.
    Ko biết có hiệu quả không nữa.Nhờ các bác có kinh nghiệp giúp đỡ.
    Em cảm ơn nhiều.

Đánh chữ thường là được rồi bạn...
  6. Lightblue

Lightblue Amie Staff Member

Được Like:
    8,887
    Mình vừa mới gặp trường hợp tương tự như bạn tối nay, cũng với máy 6600. Có cài 1 số game và soft, rồi nó cũng báo khi khỏi động lại máy thế này
    Mã:
    App.closed
                                                       App arc sever Thread

Rồi cứng ngắc luôn... :( Gỡ thẻ ra thì OK.
  7. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    Mình format thẻ xong bỏ vào máy ĐT nhận ok rồi.Mình lại format bằng máy đt nữa...Mình tìm hiểu là do nguyên nhân có cài cái games Dynamite ("1 trong 3 games đỉnh của PC").Format luôn cả máy...đang phải cài lại từng soft 1.
    Nếu ai bị như mình thì chỉ cần vào ổ thẻ nhớ (dùng card Reader):/system/App... và xóa cái chương trình mới cài vào gần đây nhất là được.Đừng có làm dại đi format như mình.
  8. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    @vnr_82:
    6600 bị sao thế nhỉ? Tui cài Dynomite trên 7610 lâu rồi đến bây giờ vẫn chạy bình thường. Game này đâu có cập nhật file nào vào hệ thống đâu, nó chỉ cài vào Apps thôi và có một file .ini trong memory phone, không ảnh hưởng.
    Khi bị lỗi này thường phải có một file lạ cập nhật vào hệ thống boot trong thẻ nhớ đó bạn.
  9. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    Em không rõ nữa bởi vì từ trước em vẫn dùng bt nhưng cho đến khi em cài cái Dynamite vào,chơi cũng nhiều bài..sau giấc ngủ trưa là bị như thế.Em đoán thế vì thằng bạn em nó cũng dùng 6600 và cài cái D này vào sau đó cũng bị lỗi như em...vào system/app xóa cái mới cài vào thì ok.Mà cái cái này vào 6600 chạy châm khiếp ( Chỉ đc cái mấy cô em thích trò dynamite này...)
  10. hdanhbka

hdanhbka Thành viên

Được Like:
    7
    Protected file cannot be sent!

Chả là trong thẻ nhớ em có để một số bộ cài của mấy cái App, thằng bạn em muốn xin xỏ, em tính bắn qua BT, nhưng khi send thì toàn báo như trên, ko thể nào send đc, em thử cả Fileman hay FExplorer cũng thế, tình trạng này cũng xảy ra với 1 số file midi down về, trong khi mấy file chuông tự tạo của em thì send Okie!Sao vậy các bác?Mong chỉ giáo ạ!TKSS:p
    Em ddang dung 761
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.