Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    chào các bạn nhé, các ban giải thích mình cái này nhé cái phần mềm này DS Snow v1.0 Screensaver S60 nè, lúc mình cài vào con D720 thì được nhưng màn hình nó cứ bị nháy thôi, mới cả lúc cho nó chạy thì có cảnh tuyết rơi ( trông đẹp thiệt) nhưng tuyết vừa rơi thì lại có 1 cái trang web nó cứ chạy lên, chạy xuống thôi à, làm mất hứng, ai có thể giúp mình cái này chứ, thanks
  2. nguyensh

nguyensh Thành viên

Được Like:
    0
    Ai giúp em tắt phần Introducing của N70 với. Sau khi lock bàn phím là nó lai chạy làm em thay ghét và hao pin nữa. Thanks
  3. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Vào theme/edit/wallpaper/ chọn date and time
  4. hainguyenminh02

hainguyenminh02 Thành viên

Được Like:
    0
    cám ơn bác nguyenphucondao nhé. Em cài và chạy dc rùi. Nhưng còn một việc muốn nhờ bác nữa là em Dùng con N6260 khi nghe bằng phần mèm này thì có to hơn nhưng lại bị méo tiếng. bác có cách nào giải quyết hộ em kg.
    Với lại bác xem như con máy của em thì có thể chạy những ứng dụng nào hay thì cho em biét nhé.

Cám ơn bác nhiều
  5. HTung

HTung Thành viên

Được Like:
    1
    Mình mới đổi máy, giờ mình muốn chép tất cả các tin nhắn trong N-Gage QD qua 70, mình muốn hỏi có cách nào kô? Ai biết thì chỉ hộ với :)
  6. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Có cách sync qua PC thôi bạn à! Hoặc dùng PM message save để save TN thành file text
  7. vnr_82

vnr_82 Thành viên

Được Like:
    155
    Cho mình hỏi về cái Profimail (Khi nào Install ra cũng có 2 cái nhưng mình chẳng bao giờ sờ đến Profimail chỉ sử dụng mỗi ProEplorer ) vậy mình muốn hỏi cái Profimail dùng để làm gì.Và đã ai cài đặt và sử dung thành công cái này chưa ạ ? Nếu đc xin chỉ cách cho mình với.
    Cảm ơn rất nhiều.
  8. UnknVIE

UnknVIE Thành viên

Được Like:
    193
    Profimail dùng để nhận và gửi thư POP3 hay SMTP (mọi người chủ yếu dùng để nhận hòm thư Gmail). Đề cài đặt chi tiết rất phức tạp, hơn nữa Profimail ko thể đọc được các thư bằng tiếng Việt dù có cài font TV. Bạn nên cài đặt hòm thư Gmail của mình ngay trong mục Messaging:
    1. Chọn Options>Settings>E-mail>Mailboxes
    2. Chọn tiếp Options>New mailbox
    a) Trong Mailbox settings cài đặt các thông số như sau:
    + Mailbox name: Gmail
    + Access point in use: Mobi-gprs (nếu các bác dùng Mobi :p)
    + My e-mail address: tên hòm thư Gmail (bao gồm cả @gmail.com)
    + Outgoing mail server: smtp.gmail.com
    + Send message: Immediately
    + User name: tên hòm thư Gmail (bao gồm cả @gmail.com)
    + Password: ==> Cái này khỏi phải giải thích thêm :D
    + Incoming mail server: pop.gmail.com
    + Mailbox type: POP3
    + Security (ports): On (993/995)
    + APOP secure login: Off
    b) Trong User settings:
    + Retrieve: Tùy theo "túi tiền" của từng người mà chỉnh các mức độ (em để Headers only:p )
    + Send copy to self: Yes
    + Include signature: No
    + My name:
    c) Trong Automatic retrieval:
    + Header retrieval: Off (nếu ko muốn tiền GPRS cuối tháng lên quá cao)

Xong! Giờ các bác có thể lấy thư từ Gmail mọi lúc mọi nơi (trừ nơi nào ko có GPRS :p ). Theo kinh nghiệm của em, nếu tính giá SMS và GPRS thì gửi thư bằng với nội dung lớn thì dùng Gmail vẫn rẻ hơn. :D
    vnr_82 thích bài này.
  9. khoacnqg

khoacnqg Thành viên

Được Like:
    0
    mỗi khi trao đổi dữ liệu giữa con 6 béo với PC là nó lại tự sinh ra 1 số thư mục trên 6 béo có tên là : _PAlbTN
    Ví dụ khi copy ảnh từ 6 béo vào PC thì cái trong thư mục Images sẽ xuất hiện thư mục _PAlbTN với nội dung bên trong là những cái ảnh kia. Hix rất mất công xóa đi.
    Nó bị sao vậy hả các bác, em phải làm j bây giờ
  10. thang20

thang20 Thành viên

Được Like:
    10
    Bác nào hướng dẫn em chỉnh Equalizer của ALON.Software.MP3.Dictaphone với ??

Em down bản ALON.Software.MP3.Dictaphone 3.11 về nhưng mà hổng bít chỉnh Equalizer của nó, bác nào biết cách chỉnh cái này thì chỉ em với ? ấn nút nào, rồi làm sao chỉnh nó lên xuống....?
    Thanks các bác nhìu ! :hug:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.