Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. t_mac

t_mac Thành viên

Được Like:
    2
    Ừ mình bít vậy nhưng mình muốn hỏi là nên bán phụ kiện hay là sửa để dùng tiếp
    RedStar thích bài này.
  2. hacthu

hacthu Thành viên

Được Like:
    1
    Help me !!!

:confused: mình đang dùng N6600.bị lỗi App.Closed khi vào Manager để gở bỏ phần mềm. Bạn nào có cách gì xin chỉ dùm .Cám ơn nhiều.
    RedStar thích bài này.
  3. vanhelsing

vanhelsing Thành viên

Được Like:
    62
    Các Bro cho hoi voi:

Con 6600 của mình sms cho mobifun nhan cai operator logo nhưng cài lên thấy xấu quá, hoi 145 họ cũng chịu, anh em có ai biết cách làm sao có lại chữ VN Mobìone chi giúp với, dung OpMan không có tác dụng. Thank nhìu
    RedStar thích bài này.
  4. BADBOYHVU

BADBOYHVU Ex-Mod

Được Like:
    872
    Dùng FileMan (hoặc 1 chương trình quản lý nào đó cũng được) tới đường dẫn C:\system\Apps\phone\oplogo. Bỏ các file trong đó rồi restart lại máy là okie.
    Thân chào!
    RedStar thích bài này.
  5. Dragon80

Dragon80 Thành viên

Được Like:
    2
    Help!

Các pác cho hỏi sao cài cái Keylock vào 6670 mà nó không hoạt động vậy?có bản nào khác cho no' ko?Cái này iem cài trên 6600 thì thấy chậy vô tư ah`, thanks!
    RedStar thích bài này.
  6. Mobile_core

Mobile_core Thành viên

Được Like:
    5
    Tui nghĩ bạn nên kết nối thông qua cáp sẽ tốt hơn. Tui cũng từng kết nối mobile voi PC để dùng lướt web (thời MOBI còn thủ nghiệm GPRS chưa thu phí, chứ bây giờ thì không dám rồi) trên 6600 thì thấy ổn hơn với kết nối Bluetooth.
    Tui có một ý như thế này (kinh nghiệm thôi), nếu bạn mua Bluetooth để gắn vô PC (loại gắn vào cổng USB) thì nên mua loại khá khá một chút, đừng mua loại rẻ tiền (loại này rất nhỏ gọn) vì chúng hoạt động phần lớn nhờ vào phần mềm được cài trên dĩa đi kèm nên thường không ổn định (vì bị kiến khuyết phần cứng mà). Bạn nên dùng loại Bluetooth nào mà chỉ cần gắn vô PC, cài Driver xong, bật Bluetooth mobile lên là PC nhận ra liền. Nếu trên hệ thống PC bình thường thì thường được nhận ra trên cổng COM4 trở lên. Khi đó việc kết nối sẽ bình thường như cáp vậy (vì chỉ cần chỉ cho PC thiết bị modem đang hiện diện trên cổng thôi).
    RedStar thích bài này.
  7. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Tôi cũng dùng Bluetooth BlueSoleil nè bạn. Trước tiên bạn phải tải bộ cài mới nhất của BlueSoeil ở trang web của nó là 1.6.2.1
    Sau đó khi chạy BlueSoleil bạn để ý thấy biểu tượng thứ 3 ở cửa sổ chính đó là Bluetooth Serial Port Service, bạn click vào đó. BlueSoleil sẽ tự động dò cổng COM trên máy và thông báo bạn đã connect vào cổng COM số mấy, thông thường là COM6.
    Được rồi, bây giờ bạn có thể dùng PC Suite hay bất cứ phần mềm nào connect qua Mobile của bạn qua cổng COM6.
    Have fun.
    Rgs,:)
    RedStar thích bài này.
  8. nnq_mm

nnq_mm Thành viên

Được Like:
    14
    xin hỏi tại sao 6600 ko save được setting của resscover viewer . tất cả các version trong diễn đàn đều bị. có cách nào khắc phục ko bro?
    RedStar thích bài này.
  9. koctia

koctia Thành viên

Được Like:
    14
    Dù sao cũng rất cám ơn anh em
    RedStar thích bài này.
  10. nguyenphucondao

nguyenphucondao Thành viên

Được Like:
    1,110
    Bạn xài pm TV này cho dễ sử dụng nhé.