Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Vào link của Mod namfat tham khảo nhe.

Topic closed!
  2. BoTho

BoTho Thành viên

Được Like:
    7
    Các bác cứ động viên 3MJsc là có cô bé quấy rối thì càng tốt. Thế những nhỡ 3MJsc cũng là một cô bé thì rầy rà rồi =))
  3. KottoTetsu

KottoTetsu Thành viên

Được Like:
    4
    Có bác nào xài được Remote S60 Pro chưa?

Có bác nào xài được phần mềm này để Remote S60 chưa?
    EM thử mãi mà ko được!
    Toàn báo lỗi ko connect được với laptop qua đường bluetooth! Bác nào làm được hướng dẫn anh em với!!
  4. ChiêuTrúc

ChiêuTrúc Admin Executive Staff Member

Được Like:
    11,486
    + Bạn có cài đặt và chạy đồng thời cùng lúc 02 chương trình Remote S60 Pro trên mobile và trên PC chưa ?. Nếu bạn đã cài đầy đủ rồi, thì hãy làm như sau:

1/ Mở 1 chương trình quản lý Bluetooth trên PC (tôi thì dùng IVT BlueSoliet). Check 02 tab Menu\My Service\Service Properties\Serial Port A (Serial Port B) => Xem Bluetooth dùng kết nối qua cổng nào.

2/ Trên PC chạy Remote S60 Pro vào File\Setup, chọn 01 hoặc 02 Port (Bluetooth Serial port) đúng như trên, (thông thường thì trên laptop là port 8, 9). Trên giao diện chính của chương trình Remote S60 Pro, phải click vào chử OPEN PORT trên 01 trong 02 port đã chọn, sao cho nó biến thành chử CLOSE

3/ Mở Remote S60 trên Mobile lên, chọn Connect....
    (Dĩ nhiên là phải mở bluetooth cho cả 02 máy)
    4/ Kết nối thành công !
    KottoTetsu and cuthitam like this.
  5. antiloving

antiloving Thành viên

Được Like:
    16
    Vid. Editor của 6630 bị lỗi

mình đang xài 6630, phần mền Video Editor (có sẵn trong máy) dạo này hay bị gì ngộ lắm, mình vào tí xíu là tự nhiên thoát ra,đã thử format lại máy rùi, xài được mấy ngày thì lại như cũ, vào tí xíu là thoát ra,ko làm được gì hết,mình phải làm sao để khắc phục chuyện này ?
    mình có cài thêm các chươngtrình như ACM, Smartset, SMS spam manager,Advance Device lock, Resco Viewer, KPD 2.11. ko biết có bị đụng cái nào ko. mình hay xài phần mềm này lắm,hay quay phim a-ma-tơ mà,xin giúp mình.
  6. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    xin hỏi về convert repligo và mobi pocket

^^ chào các bác , cho em hỏi 1 câu hơi noob 1 tý nha . ko bít convert = cái nào để đọc trên dt mà người ta chỉ có thể đọc mà ko thể thay đổi nội dung bên trong văn bản (trên máy tính ) vì có 1 số tác giả dịch truyện ko mún tác phẩm của mình dịch bị thay đổi ^^ cho em hỏi lun em nghe la Pdf thì ko thay đổi nội dung dc , ko bít trên dt có đọc dc ko , nếu dc các bác có thể cho em xin cái phần mềm convert và đọc Pdf dc ko a . em tìm trên forum rùi nhưng mà oánh PDF vào thì ko tìm dc (chắc vì chỉ có 3 ký tự ) mong các bác giúp cho
    trongdat39d8 thích bài này.
  7. dongyunthu

dongyunthu Thành viên

Được Like:
    0
  8. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    iệ
    Có lẽ là bạn nên cài đặt lại pn m Video Editor !........Việc kiếm được phần mềm này trên GSM là khá khó khăn nhưng..........keluabip chỉ cho bạn 01 cách nè: bạn nên lên trang web của nokia ở đó có đó !.

Nếu bạn tìm không được => PM cho tôi, tôi gởi cho vậy !
    antiloving thích bài này.
  9. ChiêuTrúc

Được Like:
    11,486
    + Lần sau bạn nên post vào topic yêu cầu phần mềm nhé !

+ Tôi gởi cho bạn phần mềm Pdf !

Link
    842 thích bài này.
  10. antiloving

antiloving Thành viên

Được Like:
    16
    thank MOD,da tìm được bản cài mới cho video editor,giờ hình như nó chạy làm còn nhanh hơn trước nữa. Thank MOD
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.