Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    vậy có cách nào ngoài cách convert sang pdf ko a , em thích dùng repligo và mobipocket hơn . ko bít có bác nào bít khóa lại chỉ cho đọc mà ko cho coppy , del ko nhỉ
    trongdat39d8 thích bài này.
  2. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    có thể dùng MobiPocket Creator hoặc MobiPocket Publisher để convert từ PDF hoặc Word sang dạng MobiPocket Reader, cái này đọc cools hơn đọc PDF nhiều bạn ạ.
    Rgs,
  3. naq

naq Thành viên

Được Like:
    314

Bạn làm như sau nhé:vào ACM: sẽ có các phần sau:
    - Manage list: đây là nơi bạn tạo danh sách các số muốn chặn
    - Trong Manage list bạn chọn List ở góc dưới màn hình và chọn New rồi đặt tên cho list. VD: Black List chẳng hạn
    - Trong cái list vừa tạo bạn chọn option\ New
    - chọn option \ from phonebook: chọn sô muốn chặn
    - Sau khi chọn sau nó sẽ quay về màn hình trước đó và bạn sẽ thấy phần Custom action: trong phần này bạn có thể chọn các kiểu chặn như:
    + Send busy tone: gửi tín hiệu bận. Có nghĩa là nó sẽ chặn trước khi đổ chuông.
    + Reply by SMS: gửi lại 1 tin nhắn phản hồi đến số vừa gọi. Nội dung tin thì bạn nhập vào ở ô bên dưới. Khi bạn chọn mục này nó sẽ xuất hiện
    + Answering manchine: chọn mục này để bạn muốn số kia khi gọi đến sẽ nghe 1 đoạn thông báo hay bài hát gì đó tùy bạn chọn. Cái này kết hợp với chọn nhấc máy ngay lập tức thì thôi rôi. Bên kia mà ko biết thì chỉ có :mad: . Đây chính là cách chống nháy máy hay nhất của ACM đây bạn ạ.
    + Mute the ringer: tắt chuông. Bến kia tha hồ nghe tu..tu.. nhưng bạn sẽ ko nghe thấy chuông thông báo. (cho mày tha hồ đợi:D :D :D)

Xong phần này rồi. Bạn quay lại cái màn hình như lúc đầu mới vào chương trình ấy. Bạn sẽ thấy:
    - Active Mode: vào đây rồi chọn: Reject black list. Chọn xong nó sẽ hiện danh sách các list mà bạn đã tạo ở trên. Bạn hãy chọn list đó. Nếu nó ko hiện thì bạn chọn list các số cần chặn ở ngay mục bên dưới nó: Active List

Bây giờ đến phần quan trọng nhất để bạn có thể làm cho người gọi đến mất tiền đây.
    - Bạn quay trở lại màn hình lúc mới vào ACM. Chọn Menu\ Preferences
    + Auto Run: có tự chạy sau mỗi lần khởi động lại máy ko. Tùy bạn chọn
    + Answ. Mach. After: Tự động nhận cuộc gọi sau bao nhiêu giây. Bạn hãy chọn nó là 0 như thế thì nó sẽ tự nhấc máy luôn khi có cuộc gọi đến mà số ở trong List chặn của bạn. Và nó sẽ cho đầu bên kia nghe câu thông báo hay đoạn nhạc mà bạn đã chọn ở trên.

Đến đây là xong rồi đó. Bạn hãy thoát ra ngoài màn hình lúc mới đầu vào và chọn Hide. Như vậy nó sẽ chạy ẩn ở máy. Lúc nào muốn tắt nó bạn chỉ cần vào Menu chọn Exit là được.

Chú ý: nếu bạn ko thấy Hide thì có nghĩa là bạn dùng phiên bản cũ. Bạn vào Menu rồi chọn: Backgroud (mình ko nhớ rõ chữ này đâu bạn xem thử cái nào có chữ giống như thế thì chọn.)

Chúc bạn thành công. Tốt nhất là bạn nên tìm bản 2.0 về. Bài này tôi viết dựa theo bản ấy mà
  4. hihihi

hihihi Thành viên

Được Like:
    102
    Bác nào có file "Thuê bao quý khách đang gọi đang nằm đè lên một thuê bao khác..." cho mình xin để cài vào ACM chọc thiên hạ với... Thanks./.
  5. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    chi nghe được mono à?? ý mình hỏi bao nhiêu hez, bao nhiêu kb để mình giảm dung lượng tới mức thấp nhất
  6. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    @khoaiboa2 : bạn định spam à?Mod del dùm nhé.Còn nhạc mp3 thì bạn có thể hạ xuống 96kbps,1600 hay 1200 Hz cũng được,nhưng nhớ là chọn mono nhé
    khoabiboa2 thích bài này.
  7. nokia1111

nokia1111 Thành viên

Được Like:
    7
    nếu xài Yahoo thì nên dùng Yahoo!Go...
    từ bữa được ông nào trong 4room chỉ cho..xài đã thiệt ....
    cứ có mail là báo liền..chuông kêu inh ỏi..
    nhiều lúc đang ngủ cũng kêu hết hồn...mở ra là thư quảng cáo:))
  8. nokia1111

nokia1111 Thành viên

Được Like:
    7
  9. namfat

namfat Respected Admin Staff Member

Được Like:
    4,605
    Đúng rùi. Các bạn làm theo cách của Bạn Antiyou nhé.

Các vấn đề về mail bạn có thể post bên topic đó. Tks

Topic closed!
  10. shockx0x

shockx0x Thành viên

Được Like:
    0
    Làm cách nào chuyển tin nhắn n7610 sang n70??

Bạn nào biết chỉ giúp mình làm cách nào chuyển tất cả tin nhắn đã lưu trên thư mục e:\system\Mail của n7610 sang N70 với.Thông thường khi thay thẻ nhớ ở 7610 mình chỉ cần chép ngang qua thẻ mới là được nhưng đối với N70 thì khi chép qua tin nhắn ko thể đọc được (không thấy các tin nhắn đã lưu trong thư mục My Folders).Bạn biết cách nào hiển thị được chỉ mình với, mình cảm ơn rất nhiều.:whew:
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.