Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bus

bus Thành viên

Được Like:
    39
    Bạn phải xóa bớt dung lượng ở trong ổ C đi (dùng fileman), cái này thường thấy ở những máy có dung lượng bộ nhớ trong ít như 6600,3230,N-gage,... vì khi cài các file lớn nó sẽ "ném" vào ổ C 1 số file, nếu mà ổ C không đủ dung lượng để chứa nó thì nó sẽ báo Low Memory như lỗi của bạn!
  2. LesAmour

LesAmour Thành viên

Được Like:
    2
    Em xài 3230, em cũng đã down font mới nhất của bác LeVinh về. Nhưng nó vẫn bị như thế. Chỉ những chữ cái tiếng Việt có dấu là bị mất. Có 1 số chữ vẫn hiện đc nhưng kích cỡ và vị trí của nó cũng kô giống những chữ cái kô có dấu khác.
    Em nghĩ có thể đó kô phải do font, vì mtdEVA của em vẫn chạy tốt với font LeVinh2in1 của bác LeVinh.
    Có bác nào gặp trường hợp của em có thể nghĩ cách giải quyết dùm.
  3. rongcon159

rongcon159 Thành viên

Được Like:
    4
    xem thử xem có phải pin hết đát rồi ko, nên mua cục pin mới là vừa
  4. bus

bus Thành viên

Được Like:
    39
    Thế thì khả năng con của bạn bị lỗi pin rồi! Nhưng máy pin 1.5 ngày là ok rồi, à bạn thử cho nó chạy nhạc xem nó được bao nhiêu tiếng nhé, nếu tầm 4.5h thì mình nghĩ pin vẫn tốt, chẳng qua là do bạn dùng máy nhiều mà thôi!
  5. lauvhieu

lauvhieu Thành viên

Được Like:
    4
    Kíu.....kiu mình với mình dung N7610!!! máy phải khởi động 2 lần

MÌnh dùng N7610.Mình không hiểu tại sao "mỗi khi khởi động lại máy xuất hiện NOKIA xong xuôi rồi. Sau đó nó lại tự khởi động lại lần nưa".Mình không hiểu vì sao như vậy.Mình đã kiểm tra bộ nhớ ổ C còn 2.5Mb,E còn 245Mb .Xin chỉ rùm.
  6. tranquyet

tranquyet Thành viên

Được Like:
    0
    bạn thử so sánh lúc bạn mua máy pin được lâu hơn 1,5 ngày mà bluetooth và các trương trình không chạy ẩn.ban lễnm lai pin
  7. hoangnhat

hoangnhat Thành viên

Được Like:
    0
    Có khả năng nó bị đụng soft nào đó khi khởi động. Cách tốt nhất là bạn format thẻ và máy đi cho ổn
  8. tranquyet

tranquyet Thành viên

Được Like:
    0
    theo mình ban thử fomat lại máy xem. mình thấy bộ nhơ cửa bạn còn hơi ít.lần sau có cài ứng dụng bạn nên cài vào thẻ. chúc ban thành công
  9. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn vào link dưới đây và làm thử theo cách đó nhé:

http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?t=35368

MtdEva dùng font của Levinh và 1-2 font .ttf nên hiển thị được là bình thường.
    :D
  10. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    Pác cài font tiếng việt của chương trình tra cứu danh bạ điện thoại cố định có tên là tahomabd.ttf coi nào.
    tui nghĩ là xài được đó pác thử test nhé
    chúc may mắn
    have funs!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.