Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DQK85

DQK85 Thành viên

Được Like:
    28
    các bác cho em hỏi cái!em đg dùng con N7610, sao em dùng pc suite 6 mà không xem được thư mục system trong ổ c nhi, cả trg the nhớ cũng thế phải dùng hộp đọc thi mới xem được? Các bác có biết có chương trình q lý file nào hay hay ko giới thiệu cho em cái. Và có cách nào để nhắn tin tiếng việt mà không cần dùng thêm phần mềm ngoài ko?Cám ơn ^^
  2. haiha1808

haiha1808 Thành viên

Được Like:
    61
    mọi người cho hỏi N80 dùng Symbian bao nhiêu sao tôi cài FExplorer vào mà nó báo là not surport
  3. baotrung1973

baotrung1973 Ex-Mod

Được Like:
    497
    Dòng Symbian OS 9.1 hiện giờ vẫn chưa sử dụng được FExplorer , tuy nhiên vẫn có các softs có chức năng tương tự ( Mặc dù ko được hoàn chỉnh như FE ) . Bạn có thể vào link sau để hiểu rõ hơn ! Thân !

http://www.gsm.com.vn/forum/main/forumdisplay.php?f=239
  4. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn không thấy được thư mục System trên ổ C: và thẻ nhớ bằng PCSuite là điều tất nhiên vì đó là bảo mật của hệ thống ĐT và PCSuite. Thư mục System rất quan trọng trong quản lý phần mềm ĐT nếu lỡ tay xóa mất một file nào đó thì có thể ĐT của bạn sẽ hoạt động không ổn định.
    Chỉ có cách cài một chương trình quản lý file nào đó vào ĐT (vd: FileMan, FExplorer,...) hoặc dùng hộp đọc thẻ mới thấy được thư mục System thôi. Bạn phải cẩn thận khi xóa file trong thư mục này và phải biết chắc file đó làm nhiệm vụ gì, có cần thiết không mới nên xóa.

Không có cách nào nhắn tin đầy đủ dấu Tiếng Việt nếu không cài phần mềm ngoài như: Bộ Gõ Tiếng Việt hoặc chương trình nhắn tin Tiếng Việt VNMessage đâu bạn.

:)
  5. trmi88

trmi88 Thành viên

Được Like:
    7
    VẤN ĐỀ LỚN ĐỐI VỚI NHẠC CHUÔNG CHO TIN NHẮN!!!!!:whew::whew::whew:
    CŨNG LÀ THẮC MẮC VỀ PHẦN MỀM!!!
    :(:(:(:(:(:(

Các đại ca cho em hỏi với!

Em dùng con 7610, khi em chọn nhạc chuông cho tin nhắn đến là một file nhạc A thì cứ khi có tin nhắn đến là file A đó được phát.

Nhưng khổ một nỗi là file A đó cứ phát đi phát lại liên tiếp vô hạn lần cho đến khi em đọc tin nhắn đó mới thôi.

Vì thế mà một lần sáng dậy em thấy máy hết pin vì buổi tối có một người nhắn tin cho em (chỉ 1 tin thôi nhưng chuông cứ phát đi phát lại đến hết pin)

Mong các đại ca cho em giải pháp. Em có một vài hướng đề xuất:

1. Can thiệp vào mã máy để thay đổi chế độ lặp nhạc chuông
    >>>Cách này khó và nguy hiểm, cần nghiên cứu kỹ

2. Có phần mềm nào đó có thể set lại nhạc chuông cho tin nhắn không, tức là chọn bài hát và số lần lặp lại ( repeat times) cho nó không lặp lại vô hạn nữa
    >>>Cách này là giải pháp bổ sung an toàn hơn

...
    n. Các giải pháp khác

Mong các đại ca giúp em tìm ra cách để nhạc chuông không bị lặp nhiều lần.

Cảm ơn các đại ca nhìu!!!!=((=((=((=((=((
  6. lamphibang

lamphibang Thành viên

Được Like:
    343
    theo mình bít lúc trước mình cũng xài 7610 thì làm gì có chế độ nào lặp lại số lần hát chứ....nhạc chuông tin nhắn khi nào hát hết bài thì nó sẽ tự động dừng lại,nếu bạn bị lặp lại là do lỗi phần mềm rùi....reset lại máy đi.....trường hợp mà nhạc chuông tin nhắn phát hoài không tắt chỉ khi đọc tin nhắn mới tắt thì chỉ có ở dòng máy O2 thui chứ nokia không có đâu bạn
  7. Chiplucky

Chiplucky Thành viên

Được Like:
    37
    dòng máy Nokia kô có chức năng nào xem tin nhắn rồi mới dừng nhạc chuông, có lẽ bị lỗi rồi. Khởi động máy lại thử xem.kô được thì hãy format lại
  8. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    Tui dám khẳng định là dòng máy Nokia khác với dòng máy Samsung là ở chỗ nhạc chuông kho nhắc đi nhắc lại nhiều lần như pác trmi88 nói đâu
    nó chỉ phát hết đoạn nhạc mà pác set làm nhạc chuông một lần duy nhất mà thôi
    có thể con dế của pác có vấn đề nên mới vậy!
    pác nên coi lại máy, nếu ko được thì nên 4mát máy hoặc chạy lại fw cho nó chuẩn hơn.
    chúc pác may mắn!
    thân
  9. challenger

challenger Thành viên

Được Like:
    14
    Các anh giúp em với. Ông anh em mới mua 1 cây N70 Music edition, nhưng ko biết cách phân biệt giữa N70 thường và Music. Các anh giúp em với. Em thấy Cây N70 music của anh em sao giống N70 thường wá chỉ khác vỏ đen thôi. Các anh giúp em nha. Thanks.
  10. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Phân bịt N70 và N70ME có rất nhìu cách:
    1- Vỏ máy màu đen của N70ME thì phần nắp camera và nắp đuôi màu đen bóng , phần còn lại là đen mờ và bàn phím màu đen có hình nốt nhạc ở phím đặt biệt bên tay phải .(có thể thay)
    2- N70ME có bộ theme đặc bịt : theme 1 màu xanh lá , theme 2 màu đỏ , N70 thì ko có (có thể up)
    3- Xem FW , N70 thì hình như 2 số nằm giữa là "00" còn N70ME là "01"
    4- Nắp tròn bao quanh camera của N70ME màu nâu đen , của N70 màu bạc (có thể thay nhưng ít ai điên đến nổi bung ra thay và hầu như nắp đó ko có bán , chỉ có nokia care mới có + giá trên trời)

(theo ý kiến của các anh em N70 club :D,ai có cách phân biệt nữa thì pm cho mình bổ sung thêm nhé :-$)
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.