Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tichau

tichau Guest

Theo mình thì con 76 nó hơn 6 béo ở chỗ loa ngoài phát to hơn,chơi được nhạc chuông mp3,chụp hình 1M pixel,còn lại nói về cài ứng dụng thì nó không thể so sánh bằng 6 béo vì hay bị xung đột ứng dụng mà cũng chẳng hiểu vì sao(mặc dù cùng là Symbian os7) :confused: :hug:
    P/S:Lên diễn đàn mục đích là giao lưu học hỏi những gì chưa biết và chia sẻ nhưng gì mình biết mà thôi :D (mừng vì học thêm nhiều cái hay và vui khi mình có thể chia sẻ kinh nghiệm với người khác =)) )
  2. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    @ ngocchan: cách 2 bạn nói hơi thiếu rồi đó :) :

+ vào soft appman, di chuyển tab sang phải đến installed apps, chọn soft nào đó bạn muốn add vào goto nhấn: option/add to favourites và ok.

chúc thành công.
    sapce64 thích bài này.
  3. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    nhikhan có thể chỉ mình chi tiết cách xài pm appman không??
    mình nghe nói pm này nhiều ứng dụng hay.. nhưng không biết
  4. an1088

an1088 Thành viên

Được Like:
    110
    bạn ơi cho mình hỏi mình dùng chương trình Almalert v0.90 sao mình ko add ringtone làm nhạc báo thức được vậy bạn ? khi mình vào clock nó báo là ko tìm thấy alam sever ? giúp dzùm mình nha mình đang cần dùng chương trình này lắm
  5. hung6600

hung6600 Thành viên

Được Like:
    2
    Bác quả là người có tư tưởng lớn , chắc sau này dễ dàng mà làm to đấy .:D ,
    Một DD hay là ở các ứng dụng , vậy là 76 chỉ hơn 6 béo ở hình thức . Nhưng bộ nhớ trong của 76 là mấy ta , của 6 béo chỉ 6M nên tốc độ xử lý thấy còn hơi chậm (thấy P900 bộ nhớ trong lên 15M , xài đã lắm , chạy vèo vèo) .
  6. smonster

smonster Thành viên

Được Like:
    188
    6681 đi bạn,bộ nhớ trong 10Mb,chạy khá ổn đó,giá cả thì cũng không quá cao <4,1tr thôi
  7. hotboy cva

hotboy cva Thành viên

Được Like:
    0
    cho em hỏi về Reset N Gage

Con máy của em dạo này hay đơ wa', chạy Ultra MP3 với Smart Movie cứ báo System Error, các bác hướng dẫn em cách reset lại máy như lúc mới mua với :((
  8. hung6600

hung6600 Thành viên

Được Like:
    2
    6681 thì bạn cùng fòng của mình đã xài , không thể xài trùng thế được , cho mình hỏi tý nữa nhé .

mình cài smart seting 1.14 và cả 1.00 nhưng cả hai đều có Lock keypad mặc định là Unlock+* . Mở Pass riêng vẫn Ok , mà Pass mặc định trên vẫn Ok. làm sao để khắc Phục ta ???
    truớc đây 3tháng mình cài smart....1.00 chạy tốt lắm , chỉ mở bằng Pass cá nhân mới vào được , mới đấy bị lỗi , mình cài lại thì không thấy được như vậy nữa
    Cho mình hỏi thêm , Emap mình cài từ Emap D600 , thấy đã chạy lên Menu chính rồi , nhưng vàp đó chả có dữ liệu gì hết . vào Options chỉ có mục Exit , thế thôi . ai có thể gỡ rối giúp mình được không ??
    Thank First
    Minh hỏi bên kia nhưng thấy mọi người hờ hững ,nên đành qua đấy nhờ mấy bác .
  9. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    6630 đi bạn, bộ nhớ trong 10M, nhạc hifi, chụp hình 1M3. mình cũng mới mua, khoảng 2.5T (7610 giá cũng vậy nhưng mọi chức năng đều không bằng)
  10. kiepphieubong867

kiepphieubong867 Thành viên

Được Like:
    112
    bạn phải đảm bảo bin còn đầy,đã sáo lưu danh bạ lại vì sau khi reset sẽ mất hết .Bây giờ tắt máy giữ cùng một lúc 3 nút :*,3,nút gọi rồi bấm mở nguồn giữ 3 nút cho đến khi có chữ formating mới thả ra,ah mà bạn phải bỏ thẻ nhớ ra nhá .nhớ là ko được bỏ nút nào ra nếu chưa có chữ formating xuất hiện.Mình làm với con 7610 thành công đó bạn thử với máy bạn xem sao.Nếu ko đc thì thử lại vẫn giữ 2 nút kia nhưng thay nút gọi bằng nút chọn trên N gage nút chữ V đó
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.