Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hung6600

hung6600 Thành viên

Được Like:
    2
    hic , máy này nhìn không được hài lòng lắm . các bác gỡ rối giùm lỗi của Smart seting 1.00 và 1.14 giùm cái . Làm sao bỏ được Pass mặc định , chỉ còn pass cá nhân thôi . giúp mình đi nào ???cảm ơn nhé
  2. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
  3. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    mình cài ACM2.0 vào con D720, mình thích mỗi cái hộp thư thoại thôi, nhưng mình thử nhiều lần rồi nó đều ko phát tiếng ra mà mình đã cái sắn, ko biết sao nữa, ai biết giải thích dùm mình với, thanks
  4. ALABAKHA

ALABAKHA Thành viên

Được Like:
    1
    Làm sao Format NGage bằng 4 ngón được.
    Với Gage chỉ có thể *#7370# thôi.
    Có lẽ thế cũng được rồi.
    Chúc bạn đưa con Gage của bạn trở về cuộc sống mạnh khỏe
  5. ngonchan

ngonchan Thành viên

Được Like:
    52
    Chắc bạn muốn nói đến việc không cho mở khóa bằng cách nhấn unlock + '*' phải không ? Níu đúng dzậy thì chỉ việc mở Smart setting lên, Chọn phần Easy Unlock, tới khúc Unlock + "*" chọn Disable là được. còn níu muốn bỏ cái phần Unlock = 5 số mật mã thì dzô Security, chọn Fone & Sim, Disable cái Code đi là xong.

@khoabiboa2 : Mỗi cái có cái hay của nó chứ, vd như ADL làm sao có chức năng như thanh Start Menu được :D

@help_titanic : bạn phải chọn Answering Machine trong phần action (hình như thế, khúc mà có send busy tone, send sms .v.v.) nữa, mình dùng Okie mà.
    hung6600 thích bài này.
  6. Cuong85

Cuong85 Ex-Mod

Được Like:
    1,618
    Bạn có thể format bằng mã *#7370# rồi bấm 12345 (chú ý khi format thì pin của máy phải còn đầy mới được nhé).Good luck :D!!!
  7. ngonchan

ngonchan Thành viên

Được Like:
    52
    Phần mềm này dùng để tạo phím tắt như bạn đã bít rùi đó, ngoài ra nó còn chạy ẩn, giúp bạn quản lý các ứng dụng đang chạy, giống như khi bạn nhấn + giữ phím Menu vậy, khi bạn cài pm này vào, nhấn + giữ phím Menu sẽ hiện ra danh sách các pm đang chạy + bộ nhớ tốn cho các pm đó.

Cài vào xài thử là bít ngay mà. Sorry, ko bít ăn nói, giải thích hơi khó hiểu :mad:
  8. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    mình biết rồi, nhưng gọi vào nó tự bắt máy nhưng không thấy nói gì cả, cài trên thẻ nhớ cũng vậy, và cài lại vào máy cũng ko tiến triển, ông bạn bảo cài vào máy ông ngon lắm à, ông bạn cho tui số điện thoại đi, để tui thử gọi cho ông xem có nghe được tiếng mà ông đã cài không, thanks
    hung6600 thích bài này.
  9. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn phải vào mục Greetings -> Import sound clips để add một bài .amr vào.
    Vào phần Action -> chọn Answering machine, chọn Greeting Name và chọn bài .amr mình đã add trước đó.

Tất nhiên bạn phải chọn Hide, chứ chọn Exit thì ứng dụng sẽ tắt luôn đó.

:D
  10. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    mình hỏi chút xíu nha, còn cái phần Active Mode đó mình để phần nào vậy u, mình hay để Reject all calls, còn u để phần nào vậy? thanks, nếu Active Mode để là Accept all(inactive) thì mục Hidden callers để là gì vậy? accept hay Reject? thanks
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.