Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hotboy cva

hotboy cva Thành viên

Được Like:
    0
    hie hie cảm ơn các đại ka nhìu lắm ạ, em làm đc rồi :">
  2. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Trước tiên bạn phài tạo ra các List trong Manage Lists, vào từng List đó add số đt bạn muốn vào. Vd: SDTC (Số đt chặn), SDTKC (Số đt không chặn),...

Trong Active Mode có 2 kiểu:
    Accept: đồng ý
    Reject: không đồng ý

Nếu bạn muốn chặn các số đt trong List SDTC thì chọn Reject black list, và trong Active List chọn list SDTC.

Nếu bạn muốn chỉ đồng ý nhận các số đt trong list SDTKC thì chọn Accept white list và trong Active List chọn list SDTKC.

Accept All: cho phép tất cả các số đt gọi đến.

Reject All: Chặn tất cả các số đt gọi đến.

Mục Hidden caller bạn nên chọn Reject để chặn các số đt ẩn (dấu số).

Chúc vui !
    :D
  3. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    http://www.4shared.com/file/9397106/40829d90/thu_bao.html
    bạn đã được giải thich rất cụ thể, tặng bạn mấy đoạn ghi âm đây để đánh lừa người gọi
    chép vào E/system/app/acm/clip
  4. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    không tui chỉ hỏi để phần nào là cái mục hộp thư thoại đó, để tui làm theo xem có tác dụng không đó mà
  5. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    chép mấy file mình gửi vào
    vào ACM vào active mode chọn reject all(nếu muốn chận hết)
    vào default action chọn answering machine, chỗ greeting name chọn 1 file đã lưu. sau đó nhấn hide. gọi thử xem được không??
  6. help_titanic

help_titanic Thành viên

Được Like:
    56
    potay.com,vẫn không được, chỉ tự bắt máy thôi, không nghe thấy âm thanh mà mình đã cài, thôi dù sao cũng cám ơn mấy ông nhé
  7. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    ngage format 4 ngón đc đó chứ các bạn, nếu FW cuả maý là 4.6 thì sẽ nhấn đc thôi.. up FW lên để...dễ format đi các bạn :D
  8. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    cũng như bạn ngocchan noí, soft naỳ còn có thêm vaì chức năng cũng rất hay nữa:

+ làm tươi bộ nhớ maý (memory): options/compress memory. chức năng naỳ nhằm giúp cho maý cuả bạn tăng thêm memory để maý chaỵ nhanh hơn, hoặc khi chơi games naò mà baó thiếu memory thì làm cách naỳ cũng đc.

+ tắt các ứng dụng cùng 1 lúc(close all apps) hoặc restart maý: options/more/. chức năng restart thì bạn nên sử dụng nhiù nhằm ... tránh cho caí nút power mau bị thụn vaò khi tắt mở nguồn nhiù!!! như vậy maý sẽ nhìn đẹp đẹp 1 tí!!

+ tắt từng ứng dụng(close app) hoặc di chuyển nhanh đến ứng dụng nào đó (switch to)khi đang ở trong soft appman, tab Running apps/options. Hoặc tắt 1 ứng dụng naò đó...lì lợm kg chiụ tắt thì mình dùng chức năng: kill application : Running apps/more/ và taị đây cũng có 1 vaì điều bạn cần nữa đó. tìm hiểu thêm nhé

+ ở tab Processes và Open files thì cũng có thêm 1 vaì chức năngvề thông tin maý, file hệ thống....

+ ở tab installed apps: thì ngoaì chức năng add shorcut vaò goto thì còn chức năng dọn rác cho maý nữa, bạn thấy biểu tượng naò có hình thùng rác maù đen thì đó chính là 1 vaì file rác còn xót laị cuả các soft,games mà bạn đã thaó truóc đó mà vẫn kg hết.

uhm...chắc hết ruì quá, khi naò nhớ thì post típ :D
    qmai thích bài này.
  9. thanh_huyen_nsl

thanh_huyen_nsl Thành viên

Được Like:
    0
    Cảm ơn nhiều

Xin cảm ơn 2 bạn : Lamphibang và qmai đã tận tình chỉ dẫn. Để mình làm thử xem. Một lần nữa, Thanks !
  10. smonster

smonster Thành viên

Được Like:
    188
    ai cho em biết chỗ nào ở HN up FW lên 4.6 mà giá cả sinh viên chút đi
    em post mấy chỗ rồi mà chả bác nào cho em cái địa chỉ cả.bùn quá
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.