Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. qmai

qmai Ex-Mod

Được Like:
    1,183
    Bạn vào mục Greetings chọn một bài nhạc và Play thử xem có nghe thấy âm thanh không? Nếu không nghe thấy thì không được rồi. Các file .amr phải nằm trong thư mục Sounds\Digital nhé, và làm như hướng dẫn của mình ở bài #2761.

:)
  2. smonster

smonster Thành viên

Được Like:
    188
    1.chép mấy file âm thanh của bác khoabiboa2 vào E/sys/app/acm/clip
    2.kick vào icon của ACM từ Menu
    3.vào DEFAULT ACTION,nó hiện ra thanh DEFAULT REJECT ACTION ( có cái chữ send busy tone ở dưới á ),kick vào
    4.chọn answering machine,nó sẽ hiện ra 1 list các clip bác đã chép ở bước 1,chọn cái nào bác thick,kick vào
    5.enjoy
  3. botao

botao Thành viên

Được Like:
    0
    Bệnh con QD của em lạ lắm , help !!!!

chào các bác , các bác cho em hỏi 1 câu về bệnh của con bồ em cái :o

Con QD của em , bình thường thì ko sao , nhưng chỉ để khoảng 10' dưới ánh nắng là mấy phím 1 , phím 5, 9 , right key , với lại phím kết thúc cuộc gọi bấm chúng nó ko nhận , làm bao nhiêu lần em muốn mở khóa máy là chịu cứng

Nhưng khi máy bớt nóng ( e cho nó ngồi chơi với cái quạt cho dzui :p ) thì nó lại chạy lại bình thường :confused: , rồi em mới thử đi thử lại vài lần , nhưng mấy lần sau thì có cho vào tủ lạnh nó cũng ko chạy , em điên tiết vứt đấy , sáng hôm sau dậy ngồi bấm thì nó lại được :hit:

Vậy xin hỏi các cao thủ về điện thoại , nhất là với con QD thì cho em xin vài lời kinh nghiệm

Tiện thể cho em hỏi luôn là ra NOKIA care mà máy mình mở tùm lum , ốc iếc cao su cao xiếc gãy tùm lum thì nó có update Firmware hay bảo hành giùm ko ạ :eek:

Em cám ơn các bác đã đọc , ai biết xin đừng ĐI VÀO RỒI LẠI ĐI RA mà ra tay tuơng trợ thì em cảm ơn nhắm nhắm

Đừng nói em vác đi sửa vì em ko ở VN , lần trước đi flash lại mấy thằng thợ nó đã chém em tiền công bằng 1/3 giá em mua con bồ em rồi đấy ạ :D , em hàng
  4. anhbdt

anhbdt Thành viên

Được Like:
    3
    Sao mình cài Deluxe To-Do không được ?

Mấy bạn cho mình hỏi sao mình tải PM này về (http://www.gsm.com.vn/forum/main/showthread.php?p=525223#post525223) nhưng sao mình cài cho N7610 thì lại không open được ? hay bạn nào có PM nào có tính năng tương tự thì cho mình (mình cần nhắc việc ghi âm bằng giọng nói ) cám ơn!
  5. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    pác đã xả nó ra chưa/
    đó là file *.rar mà
    sau khi xả nó ra thì nó là gile *.sis, pác copy vô máy, mở nó lên là cài được thôi mà.
    chúc pác may mắn
    thân!
  6. anhbdt

anhbdt Thành viên

Được Like:
    3
    Mình đã cài đặt hoàn tất, hiện biểu tượng ngoài menu luôn, nhưng khi click vào màn hình chỉ chớp 1 cái rối thoát ra chớ không vào được chương trình !
  7. inspiron6000

inspiron6000 Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi thăm chút nhé.

Khi mình tạo ra 1 folder mới trên menu của điện thoại thì folder đó được lưu tại chổ nào vậy? Mình tìm hoài mà không thấy.

P/S : Mấy thắc mắc trước của mình không biết mất tiêu đâu hết rồi, mình tìm lại không thấy nữa.
  8. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn dùng cái gì để tạo folder và folder đó bạn tạo ra ở đâu (menu, hay là trong bộ nhớ..) phải nói rỏ mới trả lời được :D thân
  9. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    bạn nói không hiểu gì hết.
    nều bạn dùng EFxplorer bạn ở chỗ nào thì thư mục tatọ ra ở chỗ đó
    chẳng hạn bạn ở E/ thì thư mục tạo ra cũng ở E/
  10. inspiron6000

inspiron6000 Thành viên

Được Like:
    0
    Mình chọn Menu, màn hình hiển thị các icon, chọn Option/New folder