Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. xhien

xhien Thành viên

Được Like:
    46
    Người ta hỏi "phone FM" có nghĩa là tai nghe FM đó bạn. Hôm trước lên showroom NOKIA thấy có nhưng không hỏi giá, tai nghe này dùng bộ thu sóng FM ngay trên tai nghe, dùng nguồn của máy., có thể trả lời trực tiếp bằng phím trả lời trên tai nghe.
  2. robinhood12345

robinhood12345 Thành viên

Được Like:
    37
    minh cung dung 6670 ,may nay ko co cong hong ngoai dau ban a.con tai nghe Fm thi minh cung chua nghe thay,neu ai biet thi co the noi gia' cua no cho minh biet nhe,cam on nhiu.
  3. N 8890

N 8890 Thành viên

Được Like:
    4
  4. maxpay

maxpay Thành viên

Được Like:
    1
    xin hỏi mọi người có ai dùng N70 chưa vậy . Tôi hiện có cài Smartmovie 2.76 vô máy N70 nhưng có chuyện lạ . 1 là ko tìm thấy nó ở đâu kể cả những chưong trình UltraMp3 và khóa phím hay chương trình nào cũng thế . 2 là muốn mở Smartmovie phải vô Gallery nhưng chạy đuợc ko hiện menu lên và khi chạy thì hình đen xì . Ai giải thích dùm mình và nếu có bản smartmovie cho N70 thì cho mình xin . Cảm ơn nhiều .
    RedStar thích bài này.
  5. binhpvt

binhpvt Thành viên

Được Like:
    15
    Help gửi file .jar/.sis/.mid bằng Hồng ngoại (IR)

Xin lỗi các pác vì nhắc lại chủ đề này nhưng em không tài nào gửi các file /jar/.sis/.mid bằng InfraRed được.

Dùng cái ProfiExplorer chỉ gửi được bằng Bluetooth thôi, gửi file đuôi bình thường bằng IR nó cũng báo lỗi.
    Cái FExplorer,Efileman còn tệ hơn. Nghe nói Mobiluck okie nhưng mà nó là chtrinh chat thì phải.
    Nếu đổi đuôi file thì máy đt kia lại không nhận dạng được, hơn nữa máy đó lại không hỗ trợ đổi đuôi file

Bác nào có cao kiến gì không ạ ,
    RedStar thích bài này.
  6. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Các chương trình khi cài vô N70 thì "nó" đều nằm trong mục MyOwn đó bạn. Còn smartmovie thì bạn tháo 2.76 ra và cài thử bản 2.73 trước xem sau, nếu xài ok thì kg cần up lên 2.76. hiện tại kg có version nào dành rêng cho N70 vì nó mới quá...Thân!!
    RedStar thích bài này.
  7. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn phải nói rõ là bạn đang xài máy gì??? và máy nhận là máy ra sao???

Đối với các máy dùng HDH Symbian có hồng ngoại thì đều có thể trao đổi bằng hồng ngoại đc hết( và PM tốt nhất để làm điều này là profimail) , còn các máy S40 thì chỉ có 1 số loại máy sau này mới có thể làm đc điều này thôi như: 6020,6230,7260(nhưng chỉ nhận đc file dạng nào mà nó đọc được thôi).... . 7250,6610...về trước thì pó tay thôi bạn.
    RedStar thích bài này.
  8. namdung

namdung Thành viên

Được Like:
    37
    Chào các bác !
    Có bác nào dùng Nokia N70 cho em hỏi về cách sử dụng của nút chụp ảnh cạnh chỗ thẻ nhớ với, em bật nên thấy chẳng có tác dụng gì cả, mà khi em xoay ngang máy cũng chẳng thấy gì, hay là cái nuét đó của máy em hỏng rồi các bác?
    RedStar thích bài này.
  9. binhpvt

binhpvt Thành viên

Được Like:
    15
    Gửi file bằng hồng ngoại trong profimail

To Nhikhan:
    Pác đã thử gửi file bằng profimail qua hồng ngoại bao giờ chưa? Máy em nó báo lỗi (bluetooth thì ngon lành), em chỉ muốn hỏi xem mọi người có bị thế không thôi?? Nếu máy nhikhan không bị lỗi thì cho em cái version number.

Hoặc pác có nghe phần mềm nào về quản lý/gửi file thì cho em cái tên. Mục đích cũng chỉ là gửi file jar/mid cho bọn máy yếu đuối thôi, chứ symbian thì không phải bàn ở đây rồi. Ngộ cám ơn nhiều.
    RedStar thích bài này.
  10. kythuat

kythuat Thành viên

Được Like:
    14
    Các bác cho em hỏi : Hình như nhạc cửa 6680 nghe không hay bằng 7610 đúng không vậy?
    Em đang dùng 6680 nhưng thấy nhạc của nó nghe không rõ bằng cái 7610 trước đây.
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.