Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tien_viet_188

tien_viet_188 Thành viên

Được Like:
    0
    cho em hỏi N7 hoặc 668 tin nhắn lưu trên thẻ thường được lưu ở thư mục nào vậy
  2. Buitoan091

Buitoan091 Thành viên

Được Like:
    261
    pác vô mess chọn setting.
    trong này chọn other, sau đó chọn mục memory card là được.
    kiểm tra lại bằng cách vào lại tin nhắn sẽ thấy ở trên cùng bên trái có hình một chiếc thẻ nhớ và một lá thư lồng vào nhau.
    chúc may mắn
    thân!
  3. lusiads

lusiads Thành viên

Được Like:
    0
    Mình hỏi về X-plorer. Nhưng mình nghĩ LCG cũng tương tự. Cảm ơn bạn.
    X-plorer là chương trình quản lý file hay nhất mà mình đã dùng nên rất muốn chương trình này có thể chạy được. Mình nghĩ lỗi chỉ có thể do một trong các nguyên nhân này gây ra:
    - Xung đột (bộ nhớ) với chương trình chạy nền nào đó (mình cài rất nhiều, một số có process thường trú trong bộ nhớ nên rất khó mà biết được).
    - Lỗi file cấu hình (Có lẽ nằm trong C:\System\Data hay C:\System\Shareddata), nếu lỗi này thì tìm xóa file cấu hình đi là xong nhưng mình không biết được file nào là file lưu cấu hình của X-plorer. Nếu có 1 chương trình (process/task monitor) log các thao tác file (mở, đóng, đọc, ghi) của chương trình trên S60 thì tốt biết mấy.
    - Lỗi khác :rolleyes: (cái này thì nằm ngoài tầm hiểu biết của mình).
    Có ai có ý tưởng nào giúp mình không?
  4. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    mình nghĩ do chương trình crờ nên vậy..
  5. silverstarvietnam

silverstarvietnam Thành viên

Được Like:
    4
    Cho mình hỏi là điện thoại BenQ-Siemens CF61 có phải xài hệ điều hành S60 không. Nếu muốn bổ sung chương trình play video thì làm cách nào:p. Mới mua ở Viễn thông A, trên Web nó ghi là xem video và coi video được, hỏi thằng bán nó cũng nói có. Đem về nhà kiểm tra thì không mở file lên được (3gp) :((. Đem ra ngoài đó kêu đổi cái khác nó nói chịu lỗ 700K oeoe :mad:
  6. khoabiboa2

khoabiboa2 <b><font color=Indigo>Ex-Mod</font></b>

Được Like:
    1,181
    không phải S60 bác ạ
    silverstarvietnam thích bài này.
  7. mamcaloc

mamcaloc Thành viên

Được Like:
    1
    Cứu cứu các bác ơi! Lỗi trắng màn hình 9210i

Em vừa download một loạt các ứng dụng và game trên diễn đàn về và cài đặt cho con Nokia 9210i, chỉ cài lên thẻ nhớ. Sau khi cài đặt, em boot lại máy, cẩn thận lấy thẻ nhớ ra trước. Nhưng màn hình trong của máy chỉ có 1 màu trắng, không thấy cả dòng chữ nokia 9210i hiện lên luôn, màn hình ngoài vẫn xài phone bình thường. Con này em xài hơn 3 năm rồi. Rất OK không một bệnh gì cả.
    Thế mà giờ đây... =)) huhuhu =)) ... Có phải do virus không? Có cách nào khắc phụ tình trạng này không? Em đã format rồi nhưng vẫn không cải thiện gì cả. Các bác ra tay giúp dùm, em tạt dạ ghi ơn các bác =((
  8. hung6600

hung6600 Thành viên

Được Like:
    2
    các bác giúp em với nha : Con 76 của mình vừa thay sim khác vào thì ngôn ngũ bỗng nhiên bị đổi . Như contact thì thành kontakte , unlock thì thành freigabe , and thành und ... , không biết là chuyển thành tiếng nước gì nữa ? em đã vào setting chuyển đổi về ngôn ngữ english rồi mà vẫn vậy .Mà ngay cả chữ setting cũng đổi thành einstell , vào setting thì telephone thành telefon, call thành anrufe ....không biết lỗi gì nhỉ ?
  9. Jangnhut85

Jangnhut85 Thành viên

Được Like:
    6
    Bạn gắn lại SIM củ thử xem có bị không? NẾu gắn SIM cũ vào mà vẫn bị thì bạn 4mat máy lại thử xem.

GOOD LUCK
  10. Jangnhut85

Jangnhut85 Thành viên

Được Like:
    6
    Chắc là không phải do virus rùi, nếu là virus thì 4mat ámy lại sẻ hết thôi. Mình nghĩ là có vấn đề về phần cứng rôi.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.