Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vudq

vudq Thành viên

Được Like:
    63
    Các bác ơi, em lỡ dùng Font remover làm mất hết cả font rồi. Các bác chỉ cho em lấy lại font verdef.ttf và freetype.dll với. Em dùng 6600. Cám ơn trước nhé.
    RedStar thích bài này.
  2. madhit

madhit Guest

Cho hoi con Ngage QD có cách nào để copy contact trong phones ra sim được ko? Đang tính format lại nhưng kô biết cách nào copy contact vào sim như mấy con Nokia trước cả. Nếu cần soft thì cho hỏi hỏi soft gì nhé, thx
    RedStar thích bài này.
  3. Giúp em với các Pác ơi! (N-gage)

em là người mới sử dụng Sb OS, dùng con N-gage Classic. Hôm trước có cài thử một chương trình Smartlaunch để nhìn tiếng việt, rồi xóa một vài files trong ổ C:\System\app\mails,C:\System\install. Mọi chuyện ko có gì đến khi mà tháo pin restart lại máy thì bị báo là : "System error" rồi "Unlock MMC error"...

Hậu quả bi giờ:
    - Mất hết tất cả các tin nhắn cũ.
    - Vào bất cứ chương trình gì đều báo "System error" nhưng sau nhấn "OK" lại chạy được.
    - Chỉ có thể còn nghe và gọi, hoặc nghe FM
    - Thẻ nhớ vẫn nhận bình thường
    - Viết tin nhắn ko thể viết được ký tự
    - Không nghe được Media Player hoặc chạy nhạc chuông bằng bài hát .MP3

túm lại nó chỉ còn gần như là một cái điện thoại bàn có màn hình màu....Ức chế wá..

Xin các pác mách nước giùm....thanks!
    RedStar thích bài này.
  4. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    Bạn search với từ khóa SmartVcard nhé bạn, PM này dùng để lưu contact thành 1 file *.vcf, khi lưu như thế này xong thì bạn có thể format thoải máy, nhưng nhớ lưu file này vô thẻ hoặc vào computer để phòng hờ nhé... khi cần hoặc đổi máy thì có thể đem cái file này ra dùng vẫn ok nhưng máy đó phải xài hệ điều hành symbian và cài đc PM SmartVcard này.
    RedStar thích bài này.
  5. vudq

vudq Thành viên

Được Like:
    63
    Cho em hỏi: font verdef.ttf và freetype.dll có cần thiết phải cài trong 6600 không?? Mất những font nay trong máy có ảnh hưởng gì không hả các bác? (em mới dùng nên chưa rõ lắm)
    RedStar thích bài này.
  6. nguoihung85

nguoihung85 Thành viên

Được Like:
    3
    giup em mot ti

may cua em bay gio doi sim thi phai dung mat ma
    em thi ko biet lam sao doi duoc mat ma
    ma thay sim khac thi ko dung duoc
    lam on giup em voi

Lưu ý: Đánh TV có dấu nhé bạn!
    RedStar thích bài này.
  7. vinhbui

vinhbui Thành viên

Được Like:
    1
    nhờ các bác giúp em,con 6600 của em nghe sao nhỏ quá(loa dùng để nói chuyện với người gọi đến,chứ không phải loa ngoài),các bác biết làm cách nào cho no lớn hơn không,có cần đem ra tiệm thay loa khác không,khoảng bao nhiêu tiền
    RedStar thích bài này.
  8. haitacq2000

haitacq2000 Thành viên

Được Like:
    1
    mình dùng máy 7610 đã cài fonts tv lần trươc mình đã cài được nhưng lần này mình cài mãi mà ko đươc máy vẫn ko hiện tv mình đã cài fonts vn và smart laucher rồi ko biết là tại sao nữa liệu còn thiếu gì ko hoặc là cài sai bạn nào biết chỉ giúp mình với thank all
    RedStar thích bài này.
  9. nhikhan

nhikhan Ex-Mod

Được Like:
    1,632
    to haitacq2000: Có 1 số máy 7610 kg thể cài tiếng việt đc bạn ơi, do chúng kg hiểu đc font đó, cách khắc phục thì thử nâng cấp firmware lên thử xem. Nhưng trước hết hãy kiểm tra kỹ máy của bạn trước nhé, thử xem trong thư mục c:/system/fonts có còn cái font nào kg? nếu có thì hãy remove nó đi và cài lại cái font bạn cần, nhớ giữ lại font kebe~ nếu như có xài Kobe...và 1 số fonts kèm theo PM

to vinhbui: Máy 6600 là vậy đó bạn ơi, xài 1 thời gian là loa nhỏ xíu hà, phải thay loa thôi, nhưng sẽ mất "zin" của máy, giá cả thì tùy theo cửa hàng hà, thử dọ giá xem sao..

2 cái fonts đó kg cần cũng kg sao nếu như bạn đã dùng font tiếng việt, còn không thì phải giữ 2 cái verdef.ttf & freetype.dll lại nếu dùng từ điển TVA.
    RedStar thích bài này.
  10. bạn thử format máy lại xem sao??!!! nếu không hết chắc có lẽ phải chạy lại FW (nếu bạn ở SG thì qua mình lảm giùm cho nhé):)
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.