Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trungkiencnt0110

trungkiencnt0110 Thành viên

Được Like:
    25
    Hic! Em post lên cho các bác sài thử nhá!

Cái này em đã test trên N70ME chắc cũng chạy tốt với các loại S60 khác như N6600 hay N7610!

Các file đính kèm:

2. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    kíu em với ! máy N70 của em bị lock code

kíu em với ! máy N70 của em bị lock code!
    N70 của em hôm nọ em nghịch em đặt pass cho may thế là hôm nay mày mò thế nào mà nó bị lock code ko tài nào mở máy được,mà e thì quen mất hôm nọ e đặt pass,hix,tắt đi mở lại cũng ko dc,no cứ đòi pass.
    làm sao bây giờ các anh ơi, giúp em vơi...huhuhụem xin cám ơn và hậu tạ a....:((
  3. baotrung1973

baotrung1973 Ex-Mod

Được Like:
    497
    Thử dùng quy tắc 3 ngón đi bạn ! Tắt máy , khởi động lại , nhấn giữ tay cùng lúc 3 ngón * , 3 , Call cho đến khi 2 bàn tay bắt nhau là ok ! Nếu vẫn ko được thì chỉ có cách chạy lại firmware mới thôi . Thân
  4. jojokills

jojokills Thành viên

Được Like:
    2
    2. Click Option --- > Edit ---> chỉnh sửa Colour palette thành màu Green hay màu gì mà bạn muốn
    => cho mình hỏi N70 ..caí mục trên nằm ở đâu vậy ?? kiếm hoài có
  5. kid2110

kid2110 Thành viên

Được Like:
    0
    Làm sao để copy các File font và C:/system/font ?

Bác nào chỉ dẫn em biết với, kết nối với máy tính thì no ko hiện các thư mục đó, vào fileman thi thấy đc nhưng copy thì chịu. Các bác giúp em với
  6. haidove

haidove Ex-Mod

Được Like:
    588
    Dùng Fileman rename thư mục fonts lại thành fontsa chẳng hạn là làm được thui bạn ưi
    làm xong rename lại như cũ
  7. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Mình nhớ đổi lock code vẫn khởi động được máy mà. Không lẽ bạn dọc vào mã PIN hay mã PUK gì rồi. Nếu đúng vậy thì nguy cho sim của bạn rồi. Nếu bạn nhập sai mã PUK 3 lần thì tiêu sim luôn. Nếu bạn khóa mã PIN thì sau 3 lần nhập sai sẽ chuyển sang khóa PUK, 3 lần nhập sai nữa thì toi. Bạn lấy sim khác để vào máy xem có khởi động được hay không. Nếu được thì do khóa PIN hoặc PUK rồi, bạn đem sim bị khóa ra đại lý bưu điện xem có cứu được hay không.

Đối với các font đã cài rồi, muốn cài lại thì làm như cách của Haidove. Đối với các font chưa cài thì vẫn copy vào bình thường đấy bạn.
  8. kid2110

kid2110 Thành viên

Được Like:
    0
    Em vào C:/ system rồi nhưng ko thấy thư mục fonts đâu để rename, em tạo 1 thư mục mới và copy vào nhưng vấn ko hiện đc TV, giúp với.......................hic
  9. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Thì ra là vậy. Do bạn chưa cài đặt font đấy. Bạn dùng fileman tạo thư mục Fonts (nhớ là phải có chữ s đấy nhé) trong thư mục c:\system rồi copy các font bạn cần vào, khởi đồng lại máy là OK.
  10. kid2110

kid2110 Thành viên

Được Like:
    0
    Sử dụng các chức năng của Smart.Settings

Em mới cài Smart.Settings, em mới chỉ dùng dc khóa bàn phím thôi còn các cái khác chưa dám đụng tới vì chưa biết. Em nghe nói cái này khóa máy bằng pass đc, nên nghich dại bị khóa máy thì chết. Bác nào biết cái này chỉ bảo giúp em các chức năng, không thì cách thiết lập khóa phím bằng pass cũng ok, cám ơn các bác nhiều........................
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.