Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hp_mobile2002

hp_mobile2002 Thành viên

Được Like:
    16
    ko được thi format lại đi
  2. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    Cái tin nhắn lạ.

Hôm nay mình vừa nhận dc một tin nhắn "dấu số" không biết từ đâu đến chọc fá, tức mình thật. Trước đến giờ mình chỉ biết đến cái cuộc gọi "dấu số" nay lại có tin nhắn "dấu số", kg biết nó chúng cái soft gì vậy nhỉ anh em???????
    Tui cũng hay ra vào forum này mà lại kg biết cái này thấy mình lạc hậu quá.
    Mong anh em chỉ giúp.
  3. nemesisfx15

nemesisfx15 Thành viên

Được Like:
    28
    bác chụp hình cái tn đó ùi post lên xem thử i em cũng chưa thấy wa vụ này
  4. hoang_lan

hoang_lan Thành viên

Được Like:
    15
    Cái đó theo mình nghĩ là không phải là tin nhắn giấu số,mà người đó dùng SMS Flash nghĩ là nó sẽ hiển thị ra ngoài màn hình,sau khi bạn đọc xong nó sẽ tự động xoá,khi bạn nhận được tin nhắn đó xem cho kĩ sẽ có số điện thoại gửi đến đấy.Chúc vui.
  5. huuquan

huuquan Thành viên

Được Like:
    5
    Hoặc cũng có thể tin nhắn này được gởi qua mạng Internet cũng không chừng. Nếu còn bạn pót tin đó lên thử để AE nghiên cứu.
  6. vanvu

vanvu Thành viên

Được Like:
    58
    OK, để mai mượn dt của nhỏ bạn chụp hình lại tin nhắn đó up lên, mình kg có cái soft chụp ảnh màn hình.
  7. doilamegi

doilamegi Thành viên

Được Like:
    7
    N6600 Memory full!!!

Đúng là ổ E là thẻ nhớ 87/123 tức là thẻ của mình là 128mb và đã sử dụng 87mb còn thừa 41mb như vậy dung lượng thừa đã đủ chưa (mình còn dốt mà). Mình cũng đã xóa tất cả các game vì sợ xung lib (ko bít có đúng ko nữa?)nhưng vẫn bị. Bộ nhớ của mình thấy máy báo là vẫn còn >9mb.Còn RAM có thông số là 1401/1403 mình nghĩ là còn trống 1401mb ko bít thế có đúng ko?Game mình cài là mission impossible III dung lượng nhỏ mà chạy chậm thế?
    Ngoài ra format lại máy thì mình chưa làm bao giờ,sợ f.mat xong lại ko chạy thì tèo:( ,mình cũng đang nghiên cứu trên DĐ để học hỏi cách f.m (Mình dốt quá AE thông cảm nha!).Nhân tiện hỏi các Pro về tác dụng của ROM và FLASH.Xin cảm ơn nhìu!
  8. gadaik

gadaik Thành viên

Được Like:
    6
    bạn dùng máy ji` , soft chụp ảnh thì thiếu gì trên 4rum
  9. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Thẻ nhớ 128Mb thực chất chỉ có 123Mb thôi. Thông số trên có nghĩa là bạn đã sử dụng 36Mb, còn trống 87Mb đấy bạn.
    Bạn sử dụng máy gì mà bộ nhớ động thấp thế, chỉ có 1,4Mb vậy? Điện thoại bạn phải quản lý tin nhắn, danh bạ, cấu hình... thì không thể nào chỉ sử dụng 2Kb được. Bạn xem lại thông số xem có chính xác hay không.
    Chơi game bị chậm là do 1 trong 2 nguyên nhân hoặc cả 2 nguyên nhân sau:
    - Bộ nhớ động của máy.
    - Tốc độ xử lý của máy.
    Hầu như các trình quản lý file đều có mục hiển thị thông số cấu hình của máy đấy bạn.
  10. tadenday

tadenday Thành viên

Được Like:
    86
    em nghe nói pin hư có thể mang ra hiệu kick lại pin
    .không biết có được không
    các bác nhỉ
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.