Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kienvp

kienvp Thành viên

Được Like:
    964
    BẠN NÓI KHÔNG ĐÚNG RỒI . KHÔNG PHẢI LÀ NÉN VÀ GIẢI NÉN FILE SIS MÀ LÀ TẠO LẠI FILE SIS TỪ 1 ỨNG DỤNG ĐÃ CÀI . CÒN VÀI ỨNG DỤNG HAY NỮA NHƯNG MÌNH ĐANG TÌM HIỂU .
    tadenday thích bài này.
  2. -=AZ=-

-=AZ=- Thành viên

Được Like:
    0
    cho hỏi n72 sau khi cài phần mềm mà mún uninstall đi thì vào đâu .........
    xin lỗi tại vì cái activefile của em sao chạy màn hình nó trắng xóa chỉ có dòng nào mình chọn thì nó mới hiện chữ, khó mò lắm nên mới phải hỏi ... mong các bạn giúp dùm ........
  3. ngochaiag

ngochaiag Thành viên

Được Like:
    185
    Muốn gỡ bỏ chương trình nào bạn không cần sử dụng chương trình cài thêm. Bạn vào Tool>>Manager>> chọn chương trình mà mình muốn bỏ>> nhấn phím C để bỏ (hoặc lên Option chọn Remove).
  4. 2879

2879 Thành viên

Được Like:
    0
    Cần extract nội dung file backup nfb của Nokia

Trước đây tôi có full Backup máy Nokia 6681 ra file, lúc đó phiên bản cũ của PC Suite hỗ trợ tạo file đuôi NFB, NFC.
    Vì là full backup nên file khá to (hơn 300M) giờ tôi muốn lấy lại dữ liệu trong đó nhưng khi Restore lại vào máy thì k0 được, có lẽ do file to quá Tôi có tìm được chương trình Extract nội dung file đó trên máy tính là Noki của NokiSMS, nhưng k0 có Czack nên nó chỉ cho exxtract có 30 muc.
    Ai biết chương trình nào khác hỗ trợ extract các file backup của Nokia hoặc Czack của thằng Noki thì xin chỉ giúp tôi
    Xin cảm ơn nhiềú
  5. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38

Bạn Restart máy là hết à. Active file có chức năng Restart đó
  6. tadenday

tadenday Thành viên

Được Like:
    86
    các bác cho em hỏi ứng dụng cùa active file 1.23 memoryup mobile ram booster. em xin chân thành cảm ơn .
  7. harrynghiem

harrynghiem Thành viên

Được Like:
    38

Active File là trình truy cập ổ đĩa của máy, có phím tắt các lệnh như copy, paste, move, delete .., qua lại 2 màn hình, restart máy và các tiện ích khác
  8. TLKH

TLKH Thành viên

Được Like:
    142
    À, ý mình muốn nói ngắn gọn nên diễn tả thiếu chính xác chăng? Thật ra thì Sisboom có 2 chức năng chính là Pack (đóng gói, "nén") và Unpack (giải đóng gói, "giải nén").
    Các chức năng chi tiết trong đó rất hay, có : Pack installed app (đóng gói ứng dụng đã cài) và Unpack info (tạo tập tin txt cho các thông tin về các file bên trong file sis như tên, kích thước, vị trí sẽ được cài đặt trên máy).
    Bạn xem lại có phải không nhé, thân!
  9. kienvp

kienvp Thành viên

Được Like:
    964
    bạn nói hoàn toàn chính xác . nhưng các file sis được tạo bởi sisboom2.0 đều ko xài được . cài vào toàn bị out . vd: pm mplayer1.01 full mà bác minhque post ở topic cập nhật pm mới được tạo bởi sisboom2.0 , ko xài được .
  10. tru_bat_gioi

tru_bat_gioi Thành viên

Được Like:
    1
    các bạn ! mình muốn kết nối internet trên pc/laptop qua con 7610 được không ? cách nào vậy chỉ mình với mình ở tây ninh (mình xài vinacard) thanks!!!
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.