Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn có thể dùng 7610 để làm modem kết nối internet cho PC, laptop khi hội đủ các yêu cầu sau:
    - PC bạn có Nokia PC suite: vào www.nokia.com để tải
    - 7610 của bạn đã đăng ký gprs
    - Tây ninh nới bạn ở có hổ trợ sóng GPRS
    - Bạn có cable hoặc usb bluetoot (đối với desktop) để kết nối ĐT đến PC/laptop qua chương trình kết nối PC suite.
    Cách kết nối thì đơn gian: Kết nối PC với ĐT, bật chương trình PC suite trên PC lên cho nó tìm ĐT, sau đó click vào icon connect to Internet trên giao diện PC suite là được, nhưng nói trước là rất tốn tiền
  2. tvn24680

tvn24680 Thành viên

Được Like:
    18
    Máy liên tục restart, cần hỗ trợ gấp

Có ai biết tại sao không, tôi đang dùng N6680, máy liên tục bị khởi động lại, nếu bấm vào nút tắt nguồn cũng rất khó tắt và nó chỉ ở dạng trắng màn hình. Đã ra của hàng, họ bảo bị lỗi phầm mềm và đã chạy lại nhưng vẫn không thấy khỏi bệnh. ai biết nguyên nhân cho ý kiến nhé. Thanks
  3. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    ^^ chắc bị virut roài , tháo thẻ nhớ ra sau đó format 4 ngón (giữ chặt 3 phím * 3 và phím gọi sau đó bật nguồn lên ) thử xem sao , nếu thấy hết thì là do máy bạn dính virut , nhớ 4mat thẻ nhớ trên PC bằng đầu đọc thẻ rồi mới cho vào máy nhé
  4. tommydu

tommydu Thành viên

Được Like:
    7
    Các Bro cho mình hỏi mình xài CallRecorder 1.03 cho con SX1,cài vào chạy ngon lành không có tiếng bíp nhưng chỉ nghi âm được chiều gọi vào thôi,còn khi mình gọi đi thì chỉ nghi âm được 1 giây thôi.Đã thử removed và cài lại nhưng không có kết quả,các Bro nào đã gặp qua xin chỉ giáo ạ,xin cám ơn.
  5. caophi

caophi Thành viên

Được Like:
    2,056
    Đã chạy lại phần mềm thì virus gì nữa nhỉ?
  6. rechi_87

rechi_87 Thành viên

Được Like:
    1
    virus rui ban oi,jo thao the nho ra bo vo may vi tinh wet virus trong the nho het.Rui sau do khoan cam the nho vo bat may len bam *#7370# rui bam tiep 12345.sau do cho khi may khoi dong lai binh thuong rui sau do cam the nho vo la ok het sach virus.Chuc ban thanh cong :))
  7. 842

842 Thành viên

Được Like:
    116
    chạy lại pm mà ko quyét virut hay 4mat thẻ nhớ thì bằng 0 , mà con này nếu virut thì ko cần chạy lại pm , 4mat và 4mat là đủ
  8. n70n70

n70n70 Thành viên

Được Like:
    4
    Help!

:(( N70 bị rớt nước, sấy khô nhưng gặp 1 vấn đề: Khi sạc pin có thông báo "Không sạc pin". Lắp pin thì có hiện tượng cột báo pin chạy liên tục như đang sạc, đèn Flash sáng liên tục không tắt được. Mọi thứ khác vẫn hoạt đông bình thường. Các bác chỉ dùm em cách khắc phục.
  9. TAW

TAW Thành viên

Được Like:
    0
    Mình dùng N7610, thời gian đầu mỗi lần tháo pin ra thì đồng hồ ko phải cài lại, một thời gian ngắn sau thì mỗi lần tháo lắp pin là lại phải reset time, các bro chỉ dùm cách fix :D Có phải tại pin trong máy có vấn đề ko?
  10. tichau

tichau Guest

Đó là do pin Cmos trong đt đã bị hư,chỉ cần thay pin Cmos mới thì sẽ khắc phục được tình trạng đó :D .
    TAW thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.