Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hell0219

hell0219 Thành viên

Được Like:
    0
    lỗi 7610 ko rung ko nhạc khi có tin nhắn đến

hix mình đang xài 7610 nhưng đang bị lỗi sau: khi có tin nhắn đến thì chẳng có báo hiệu j hết, cuộc gọi nhỡ cũng vậy, ko thấy báo hiệu j ở ngoài màn hình chính luôn, vô trong menu mới thấy dấu hiệu có tn hoặc cuộc gọi nhỡ.
    Mình đã hard format rồi trở lại bình thường nhưng sau đó tháo pin ra hoặc dt hết pin thì căn bệnh nan y lại trở lại,ko biết dt mình đang bị lỗi j, pro nào biết xin help mình với :(
  2. hell0219

hell0219 Thành viên

Được Like:
    0
    help me lỗi 7610 hết thuốc chữa

hix mình đang xài 7610 nhưng đang bị lỗi sau: khi có tin nhắn đến thì chẳng có báo hiệu j hết, cuộc gọi nhỡ cũng vậy, ko thấy báo hiệu j ở ngoài màn hình chính luôn, vô trong menu mới thấy dấu hiệu có tn hoặc cuộc gọi nhỡ.
    Mình đã hard format rồi trở lại bình thường nhưng sau đó tháo pin ra hoặc dt hết pin thì căn bệnh nan y lại trở lại,ko biết dt mình đang bị lỗi j, pro nào biết xin help mình với :(

Lần sau vô topic giải đáp thắc mắc nha bạn.
  3. zxdepzaizx

zxdepzaizx Thành viên

Được Like:
    2
    ra hàng ma mua cái mới di. :))
  4. nhiepphongcp

nhiepphongcp Thành viên

Được Like:
    0
    Theo tôi thi` bạn làm như sau: vào phần profiles -> chọn profile của bạn (nó hiện lên hai chữ activate & Peonalise thì chọn cái thứ 2 -> Phần vibrating alert thì chọn On -> kô đc thì pó tay
  5. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    cái này chủ yếu là chỉnh profile thôi, nếu ko đc thì biết hư phần cứng rồi. kiểm cho chắc thì format.
  6. hell0219

hell0219 Thành viên

Được Like:
    0
    trời ạ, như 2 bác nói thì là do profile nhưng cái đó em wa rõ rồi, em đã hard format lại thì hết, sau đó tháo pin ra khỏi máy hoặc dt hết pin là bị lại, chỉ với tin nhắn và cuộc gọi nhỡ thôi, còn dt ngta call đến thì vẫn bình thường :( potay thật

lỗi của bạn giống cái 7610 của mình, nhưng cho dù hard format cũng sẽ bị lại thôi. Hard format như sau: đầu tiên tắt nguồn dt, sau đó bạn bấm các nút sau : Call + * + 3 + nut' nguồn tất cả bấm cùng lúc đợi đến khi màn hình hiện chữ formating thì thả tay ra, mình làm nhiều lần rồi nhưng khi dt hết pin hoặc tháo pin ra là bị lại,pochiu':mad:
  7. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    format dc roi lại bị lại chắc virus chăng. nhưng mình nghĩ lỗi fw
  8. huuman313

huuman313 Thành viên

Được Like:
    0
    cần giúp đỡ

Mình đang dùng Nokia N70. Khi mới mua về thì trong máy có 1 số chương trình và game. Bây giờ mình cài thêm 1 số phần mềm vào máy nhưng máy lại giới hạn số lượng PM cài vào (hiện tại mình chỉ cài thêm được 6PM) , nếu cài thêm thì nó xóa PM cài cuối cùng để cài PM mới vào. Có ai giúp mình với?????
    Àh còn thêm 1 cái nữa, mình muốn xóa các PM và game mà khi mua về là nó đã có trong máy rồi. Vào File Manager để remove thì k thấy các chương trình đó để remove, chỉ có các chương trình mới cài vào thôi.
    Dung lượng thẻ nhớ là 512M, còn trống hơn 200Mb
  9. inhun

inhun Guest

Hi
    Các bro giúp em với em mới dùng ĐT:
    1. có phần mềm nào ghi âm cho đến khi đầy thẻ không ?
    2. Nhạc chuông trong 6600 lưu ở đâu vậy, em muốn copy file .mid .mp3 thì copy vào đâu
    3. Chụp ảnh màn hình điện thoại thì làm thế nào ?
    4. Có phần mềm nào ghi âm cuộc gọi mà ko có tiếng "beep" ko ?

Các bro giúp em nhé, em sẽ thanks
  10. phonghandsome

phonghandsome Thành viên

Được Like:
    0
    xin chỉ giáo

Tôi dùng N70 ME, mấy lần 4mat thẻ nhớ trên dđ, xong khi chạy chương trình music player thì không chạy hết bài mà đã nhảy sang bài khác. Đã đi chạy lại phần mềm máy ở hãng nhưng không khá hơn. Ví dụ: Tôi mở đoạn nhạc chuông "F.A. Premier League Anthem" có dung lượng 1' thì chạy đc 30s chương trình đã tự động nhảy sang bài khác. Tôi dùng UltraMP3 chạy bài này thì nghe trọn ven 1'. Bro nào có ý kiến thì chỉ bảo cho tôi với
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.