Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    qua đây nhé bạn, lộn box rùi
    http://www.gsm.com.vn/forum/main/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=239
    vegastar thích bài này.
  2. sport1661

sport1661 Thành viên

Được Like:
    2
    Việt hóa cho folder bằng cách nào các bác, chỉ cho đệ với
  3. phuongve

phuongve Thành viên

Được Like:
    315
    ngay folder bấm options/rename;;)
  4. dinhthu

dinhthu Thành viên

Được Like:
    0
    Cho mình hỏi : con N70 nếu muốn tự động khóa bàn phím thì dùng phần mềm nào . Bro nào có cho mình xin . Thanks
  5. n2ln2l

n2ln2l Thành viên

Được Like:
    82
    Có nhiều phần mềm lắm. Bạn có thể sử dụng thằng Smart Setting (vì có nhiều tiện ích đi kèm). Bạn có thể Search trên diễn đàn.Bạn thông cảm mình biết nơi tìm nhưng chưa đủ bài nên không gửi liên kết được.Bạn chịu khó copy nối lại và thêm http rồi www cho đủ bộ nha (đề phong thế thôi chứ máy sẽ tự hỉu mà)
    nokiafriends.vn/
    forum/showthread.php?t=13747&page=2 ​
  6. Nin

Nin Ex-Mod

Được Like:
    1,731
    đâu phải chỉ rename đc folder ko, có thể rename đc cả icon luôn đấy, hơi mất công chút thôi, tham khảo nè:

bài của "NgocHaiAg":
    "Các bạn nhìn giao diện con N72 của mình xem sao.
    [​IMG] [​IMG]
    Để là được điều này, các bạn cần bộ gõ tiếng Việt hoặc chương trình tin nhắn tiếng Việt (down tại đây) hoặc từ điển Việt = Anh nào đó để cắt, dán từ tiếng Việt (bấm phím cây bút để dùng chức năng copy, past).
    Để thay đổi được tên các icon như trên thì các bạn phải nắm 2 đặc điểm của S60 là:
    - Các icon là thư mục thì cho phép đổi tên (lên menu option có menu Rename), các icon là biểu tượng của một chương trình thì không cho đổi tên (lên menu option không có menu Rename).
    - Lúc cài đặt chương trình xong thì ô chọn icon tự động chạy về icon đầu tiên.
    Nắm được 2 đặc điểm này thì ta thực hiện được như mong muốn.
    - Đầu tiên bạn đổi tên các icon là thư mục như Connect, MyOwn, Game, Tool, ... Đến các icon nào mà lên menu Option thấy menu Rename thì chọn vào Rename để đổi tên (nếu không có bộ gõ tiếng Việt thì dùng các chương trình nêu trên cắt, dán).
    - Kế tiếp là đổi tên các icon không có menu rename. Các bạn remove icon muốn đổi tên về vị trí đầu tiên. Sau đó, dùng chương trình quản lý file để cài đặt một chương trình bất kỳ (chọn file nhỏ thôi vì phải thực hiện cài file lại nhiều lần). khi tiến trình cài đặt đến bước lựa chọn cài vào máy hay vào thẻ, chọn xong thì nhanh tay nhấn phím Menu (phím mà cho có Nokia S60 mới có) để chuyển về màn hình Menu, di chuyển ô hiện hành đến một icon thư mục nào mà bạn đã đổi tên (vì icon này mới có menu Rename), lên menu option nhưng đừng chọn remane liền nhé, đợi đến tiến trình cài đặt hoàn thành thì ô hiện hành sẽ chạy về icon đầu (hơi khó nhìn đấy vì lúc này icon đầu chỉ ló ra chút xúi hà). Lúc này, các bạn chọn menu Rename để đổi tên icon đó được rồi đấy.
    Đối với các máy có gắn thẻ ngoài thì các bạn thay thế khâu cài đặt bằng cách mở nắp thẻ ra khoảng vài giây rồi đóng nắp thẻ lại. Tuy nhiên làm bằng cách này thì mau hư nắp thẻ lắm đấy.
    Cứ như thế lần lượt làm từ icon. Chỉ bỏ ra 15 phút thôi là các bạn có một giao diện tiếng Việt cho mình rồi. Chú ý, đặt tên dài quá thì chữ bị khuất một phần sẽ không đẹp.
    NGage không làm được cái này đâu nhé."

Bài của tôi từ ý tưởng bài trên:
    "Đổi tên Icon trong Menu: Vd: Contacts:
    Đưa Contacts lên đầu bện trái --> di chuyển đến 1 thu mục nào đó --> bấm Menu ra màn hình ngoài --> tôi chọn 1 trong 4 hướng của nút 4 chiều gọi nhanh X-plore --> cài đặt 1 pm --> khi thanh cài bắt đầu chạy --> nhanh tay bấm nút Menu thì vào Menu và ở ngay vi trí thu muc trc đó bấm Option -->chờ 1 chút cho ô hiện hành sẽ chạy về Contacts --> chọn Rename rồi đổi tên.

Đổi tên icon trong thư mục khác: Vd: Memory trong Tools
    Vào Tools chọn Memory rồi move to folder--> chọn Menu
    Ra thu mục menu thì icon Memory ta đổi tên giống cách trên, xong thì lại Move vào thu muc Tools lại.

Sao lưu sự đổi tên để có format máy có thể hồi phục dễ dàng (chỉ khôi phục tên Icon đã sửa chứ ko phải backup hết ổ đĩa)

Ta chỉ cần sao lưu file "Applications.dat" trong C:\System\Data\ , khi format muốn khôi phục tên đã Việt hóa thì copy file này vào lại chỗ cũ và restart máy lại thôi."

Chúc thành công!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    congaixinh and nobita0203 like this.
  7. retry

retry Thành viên

Được Like:
    0
    giup minh voi slick 0.41

minh khong hiu? minh dang dung` slick 0.41 cho may 6670 tu' nhien hien ra dong chu~ tieng anh ko ro~ lam nhung chu~ cuoi la` ( out time ) the^ la` mịnh` ko ol duoc
    minh nghick linh tinh len da~ up slick tu 0.41 len 0.42 nhung no' van bao' lo^i~
    minh` DA~ soa no' di !! va` dow slick 0.41 lai vao` may thi` no lai bat up len 0.42 . nhung up duoc 1 nua? lai out ra
    co' ban nao` bit cach chua~ chi? cho minh` voi !!!
    admin oi giup voi !!!
  8. superhero101010

superhero101010 Thành viên

Được Like:
    0
    zup e cài đặt chương trình với

mí anh chị ơi sao ma e tai mí chương trinh ma đuôi *.jar thì e cài vào N gage qd ko được .zup e với
  9. kesitinh1080

kesitinh1080 Thành viên

Được Like:
    3
    chỉ có S60 3rd OS 9.2 trở lên mới có fw tiếng việt thôi bạn ơi.
  10. kesitinh1080

kesitinh1080 Thành viên

Được Like:
    3
    viết tiếng việt đi bạn, viết vậy làm biếng đọc lắm
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.