Nơi giải đáp nhanh mọi thắc mắc về Symbian (S60/80/90)

Thảo luận trong 'S60/S80/S90: KIẾN THỨC & KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi dungla, 17 Tháng năm 2004.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. nokia2007

nokia2007 Thành viên

Được Like:
    36
    Tôi cũng đã gặp trường hợp này và đã được các bác 3230bao; trongthuan; smartphone chỉ dẫn nên đã fomart thành công. bạn có thể vào topic tôi lập để tham khảo. Còn đây là cách của tôi:
    Cách 1: Dùng phần mềm "xóa font.sis", bạn có thể search trên mạng. Sau khi cài và gỡ font xong khởi động lại máy và dùng lệnh ##7370# hoặc *#7780# để format lại máy (lock code:12345).
    Cách 2: Bạn dùng SeleQ hoặc FExplorer vào C:\System\fonts đổi tên thư mục fonts thành fonts1 hoặc gì tùy bạn. Sau đó cut toàn bộ font trong thư mục đó vào thư mục khác. Khởi động lại máy. Format bình thường. Sau khi format xong copy font trở lại C:\System\fonst1 và đổi lại tên là fonts và khởi động lại máy (Nếu muốn dùng lại font cũ).

=> OK!
    RedStar thích bài này.
  2. nokia2007

nokia2007 Thành viên

Được Like:
    36
    Bạn dùng cái này coi: font tahoma.gdr.
    Dùng SeleQ hoặc FExplorer copy font tahoma.gdr vào thư mục C:\System\fonts. Khởi động lại máy.
    => OK!
    Font tahoma.gdr bạn search trên mạng rất nhiều.
    RedStar thích bài này.
  3. nokia2007

nokia2007 Thành viên

Được Like:
    36
    Tôi cũng đã gặp trường hợp này và đã được các bác 3230bao; trongthuan; smartphone chỉ dẫn nên đã format thành công. bạn có thể vào topic tôi lập để tham khảo. Còn đây là cách của tôi:
    Cách 1: Dùng phần mềm "xóa font.sis", bạn có thể search trên mạng. Sau khi cài và gỡ font xong khởi động lại máy và dùng lệnh *#7370# hoặc *#7780# để format lại máy (lock code:12345).
    Cách 2: Bạn dùng SeleQ hoặc FExplorer vào C:\System\fonts đổi tên thư mục fonts thành fonts1 hoặc gì tùy bạn. Sau đó cut toàn bộ font trong thư mục đó vào thư mục khác. Khởi động lại máy. Format bình thường. Sau khi format xong copy font trở lại C:\System\fonst1 và đổi lại tên là fonts và khởi động lại máy (Nếu muốn dùng lại font cũ).

=> OK!
    RedStar thích bài này.
  4. SirMit

SirMit Thành viên

Được Like:
    11
    hic hic.
    Nhikhan oi,mình ko tìm dc file của doremon đâu cả nên ko bít dỡ thế nào.Hic.
    Mong bạn nói rõ hơn cho mình nhé.
    Cám ơn bạn nhiều.:whew:
    RedStar thích bài này.
  5. tanthanh2009

tanthanh2009 Thành viên

Được Like:
    597
    Bạn dùng FEexplor vào E hoặc C/system/app vào từng thư mục tìm các file ***.app mở nó lên, nếu cái nào ra doreamon thì dele cả thư mục đó nhé
    RedStar thích bài này.
  6. boysanhdieu

boysanhdieu Thành viên

Được Like:
    1
    Cho mình hỏi lúc trước mình dùng kobe1.0 thì font chữ bình thường- nhưng sau khi format lại máy và cài lại Kobe2.0 thì font chữ bị lỗi ngay cả khi đã cài font-Kobe. Chỉ mình với. Thanks
    RedStar thích bài này.
  7. user

user Thành viên

Được Like:
    176
    khi cài đặt bạn chọn la english đi, đừng chọn việtnam thì khỏi phải cài font. hơn nữa bạn chọn english nhưng lúc tra cứu vẫn hiển thị tiếng việt mà
    RedStar thích bài này.
  8. donasa

donasa Thành viên

Được Like:
    7
    Ứng dụng Go to N70 không chạy

Khi bấm ứng dụng Go to (N70) thì màn mình nhấp nháy , sau đó lại trở về như cũ Bạn nào biết xin chỉ dùm. Cảm ơn
    RedStar thích bài này.
  9. saddam_le

saddam_le Thành viên

Được Like:
    2
    Mấy bác cho mình hỏi về chương trình natural recoder. Mình download bản 1.01 trong forum về, cài vô máy 7610 xài rất ngon lành, chất lượng âm thanh trung thực, hơn hẳn các chương trình ghi âm cuộc gọi khác. Nhưng nó báo là đang chạy bảng demo, kêu mình lấy unlock code trên trang web Handango. Mình đã kiếm trên trang đó, nhưng không kiếm được cái code đó, mấy bác giúp mình nha, hay là cho mình xin bản version mới hơn cũng được! Cám ơn mấy bác trước nha
    RedStar thích bài này.
  10. tungufa

tungufa Thành viên

Được Like:
    28
    giúp em

trình duyệt wap của N-gage QD mỗi khi em khởi đông la lại báo lỗi ( app .closed Brower ) như vậy là lỗi làm sao hả mấy bác ? có cách nào khắc phục được không ?
    :D
    RedStar thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.